Main Menu

આનંદો : ધારી, બાબરા, લાઠી તાલુકાનાં પ89પપ ખેડૂત ખાતેદારોને પ6.14 કરોડ બેન્‍ક ખાતામાં જમા

ધારી તાલુકાનાં 19646, લાઠી તાલુકાના 19604 અને બાબરા તાલુકાના 1970પ ખેડૂતોના ખાતામાં સરકારે સહાય પેટે પ6.14 કરોડ ચૂકવ્‍યા

અમરેલી, તા.8

રાજયનાં અમુક જિલ્‍લાઓમાં અનિયમીત અને ઓછા વરસાદના હિસાબે દુષ્‍કાળગ્રસ્‍ત પરિસ્‍થિતી ઉભી થવા પામી હતી. ત્‍યારે આઝાદીના ઈતિહાસમાં પ્રથમ વખતદુષ્‍કાળગ્રષ્‍ત વિસ્‍તાર જાહેર કરવાનાં કાયદામાં સુધારો કરીને રાજયનાં ખેડુતો અને પશુ પાલકોને મદદરૂપ થવા માટે ઓછા વરસાદ વાળા તાલુકાઓને અસરગ્રસ્‍ત જાહેર કરવામાં આવ્‍યા હતા. તેમ અમરેલી જિલ્‍લા ભાજપ પ્રમુખ હીરેન હીરપરાએ જણાવ્‍યું છે. ગામડુ, પશુ પાલકો અને ખેડુતોનું હિત રાજયની ભાજપ સરકાર અને મુખ્‍યમંત્રી વિજયભાઈ રૂપાણીના હૈયે છે ત્‍યારે આવા ઐતિહાસીક નિર્ણયો રાજયનાં ખેડુતોનાં હિતમાં થઈ રહેયા છે. તેમ જિલ્‍લા ભાજપ પ્રમુખ હીરેન હીરપરાએ જણાવ્‍યું છે. વધુમાં તેઓ એ જણાવ્‍યું હતુ કે આ અગાઉ રાજય ભાજપ સરકારે અતિવૃષ્‍ટીગ્રસ્‍ત જિલ્‍લાનાં સાત તાલુકાઓમાં સહાય ચુકવીને ખેડુતોને મદદરૂપ થવા પ્રયત્‍ન રાજય સરકારે કર્યા હતો.

સારા વાયદાઓ, વચનો આપીને છેતરામણી જાહેરાતો કરતી કોંગ્રેસે ભુતકાળમાં કેટલી સહાય આપી તેની વિગતો પણ જાણવા અમરેલી જિલ્‍લા ભાજપ હીરેન હીરપરાએ જિલ્‍લા ભરના ખેડુતોને અપિલ કરી છે. ઓછા વરસાદ વાળા અમરેલી જિલ્‍લાનાં ત્રણ તાલુકાઓ જેમાં ધારી તાલુકાનાં 19646,લાઠી તાલુકાનાં 19604 અને બાબરા તાલુકાનાં 1970પ ખેડુતોના બેન્‍ક ખાતામાં તા. 7 ફેબુ્રઆરી ર019 સુધીમાં માતબર રકમ પ6.14 કરોડ જમા કરાવવામાં આવી છે. બાકી રહેતા ખેડુતોનાં ખાતામાં ટુંક સમયમાં રકમ જમા થઈ જશે. તેમઅમરેલી જિલ્‍લા ભાજપ પ્રમુખ હીરેન હીરપરાએ જણાવ્‍યું છે.

અમરેલી જિલ્‍લાનાં ત્રણ તાલુકાઓના કુલ પ89પપ ખેડુતોને સહાય ચુકવી છે. આમ રાજયનાં મુખ્‍યમંત્રી વિજયભાઈ રૂપાણી, રાજયનાં કૃષિમંત્રી આર.સી. ફળદુ, તેમજ કેન્‍દ્રીય કૃષિમંત્રી પરશોતમભાઈ રૂપાલા, અને સાંસદ નારણભાઈ કાછડીયાના ત્રણ તાલુકાનાં ખેડુતો વતી આભાર માની ખેડુતોને મદદરૂપ થવા બદલ અભિનંદન પત્ર પાઠવ્‍યા છે.

જિલ્‍લા ભાજપ પ્રમુખ હીરેન હીરપરાએ જણાવ્‍યું હતુ કે અમરેલી જિલ્‍લાનાં ખેતિ, ખેડુત અને ગામડાઓનાં સર્વાગીં વિકાસ માટે સરકાર સતત પ્રયત્‍નશીલ ત્‍યારે સર્વાંગી વિકાસમાં સહયોગી બનવા જિલ્‍લા ભાજપ પ્રમુખ હીરેન હીરપરાએ અપિલ કરી છે.