Main Menu

અમરેલી શહેરનું આવતીકાલે બંધનું એલાન

‘‘અમરેલી બચાવો” નાગરિક અભિયાન સમિતિને પ્રચંડ લોકસમર્થન

અમરેલી શહેરનું આવતીકાલે બંધનું એલાન

શહેરમાં વર્ષો બાદ વિકાસકાર્યોની માંગને લઈને આગેવાનો એકમંચ પર ભેગા થતાં ખુશી

અમરેલી, તા. 6

અમરેલીમાં થયેલ અણઘડ અને નબળાં જાહેર કામોને કારણે અમરેલી શહેરની થયેલ દુર્દશા સામેનો લોકોમાં પ્રચંડ આક્રોશનો જવાળામુખી ભભુકી ઉઠયો છે. છેલ્‍લા ર વર્ષથી પણ વધુ સમયથી પીડાઈ રહેલ અમરેલીની જનતાની ધીરજ ખુટવા આવી હતી. એવા સમયે અમરેલીના જાણીતા તબીબ અને જાહેર જીવનમાં મૂલ્‍યો માટે સંઘર્ષ કરવાના અભિગમ ધરાવતાં ડો. ભરત કાનાબારે ભભઅમરેલી બચાવોભભ અભિયાનના માઘ્‍યમથી લોકોને સંગઠીત કરવાનું બીડું ઝડપ્‍યું. લોકોએ આ વાતને ઉપાડી લીધી અને સોશીયલ મીડીયામાં અને ચૌરે-ચૌટે આ અભિયાનની વાત ચર્ચાવા માંડી. ગઈકાલે રાત્રે આ અભિયાન અંતર્ગત નકકી કરાયેલ વિવિધ કાર્યક્રમોના આયોજન માટે મહાજન પાર્ટી પ્‍લોટ ખાતે મળેલ મીટીંગમાં શહેરના નામાંકિત અને પ્રતિષ્ઠિત નાગરિકો તેમજ વિવિધ સામાજીક અને સ્‍વૈચ્‍છિક સંસ્‍થાઓના પ્રતિનિધિઓ મોટી સંખ્‍યામાં ઉમટી પડયા હતાં.

મીટીંગના પ્રારંભે ડો. કાનાબારે જે રીતે ભુગર્ભ ગટર સહિત રોડ-રસ્‍તા તેમજ જાહેર બાંધકામના કામો થયાં તેમાં આયોજન અને સંકલનના સંપૂર્ણ અભાવથીલોકોને પડી રહેલ હાડમારીની વાત કરી આ બધા કામોમાં જરૂરી ટેકનીકલ સુપરવીઝનના અભાવે તેની ગુણવત્તા વિષે પણ અમરેલીના લોકોમાં મોટી શંકાઓ છે તેની વાત કરી. આ અભિયાનનો હેતુ નિંભર અને સંવેદનહિન તંત્રને જગાડવાનો છે અને તે કોઈ પક્ષ, સંસ્‍થા કે વ્‍યકિત સામે નથી તેની સ્‍પષ્‍ટતા કરતાં ડો. કાનાબારે ઘંટનાદ, નાગરિકોની સહી ઝુંબેશ અને તા. 8 મીના રોજ વિશાળ રેલી દ્ધારા લોકોને પોતાની તાકાત દેખાડવાનું આહ્‌વાન કર્યુ હતું.

મીટીંગમાં અમરેલીના સિનીયર તબીબ ડો. રાવળ કવિતાના માઘ્‍યમથી વિનોદ સાથે લોકોની વ્‍યથાને વાચા આપી. જેને પણ અમરેલી માટે દાઝ હોય તેવા તમામ વતન પ્રેમીઓને આ અભિયાનમાં જોડાવા હાંકલ કરી હતી. ઈ.એન.ટી. સર્જન ડો. હિતેષ શાહ જેઓ પોતે એક સારા સાહિત્‍યકાર છે તેમણે તેમની આગવી શૈલીમાં એક સાથે 101 ઉપગ્રહ છોડી શકનાર અને મંગળ પર યાન મોકલનાર એવા ભારત દેશમાં એક નાના શહેરમાં રોડ-ગટરની પ્રાથમિક સુવિધાઓ પણ સારી રીતે ઉભી કરાતી નથી તેના પ્રત્‍યે ખેદ વ્‍યકત કર્યો હતો. બિસ્‍માર રસ્‍તા ઉપર સતત ઉડતી ધૂળથી નાના બાળકો સહિત અમરેલીના લોકોના સ્‍વાથ્‍ય સામે ગંભીર ખતરો ઉભો થયો છે તેની વાત કરી હતી. આપણા માટે અને અમરેલીની આવતી કાલ માટે અમરેલીના તમામ લોકો બધા જ મતભેદો ભૂલી સાથેમળીને આ લડાઈ કરે તેવી વિનંતી કરી હતી.

મીટીંગમાં વેપારીઓ વતી ચતુરભાઈ અકબરીએ લોકોની પીડાને વાચા આપવા માટે આ અભિયાન શરૂ કરવા બદલ ડો. કાનાબારને અભિનંદન આપતાં લડતને વેપારી આલમનો સંપૂર્ણ ટેકો જાહેર કર્યો હતો અને તા. 8 મીએ અમરેલી બંધનું એલાન આપ્‍યું છે. આ રેલીમાં વેપારીઓને મોટી સંખ્‍યામાં ઉપસ્‍થિત રહેવા અનુરોધ કર્યો હતો.

લાયન્‍સ રોયલના વસંતભાઈ મોવલીયાએ આ અભિયાનમાં તન-મન-ધનથી સહકાર આપવાની ખાત્રી આપી હતી. અમરેલી માર્કેટ યાર્ડના ચેરમેન પી. પી. સોજીત્રાએ સરકારની વિવિધ યોજનાઓ દ્ધારા થઈ રહેલ કામોમાં સંકલનના અભાવે પ્રજાની મુશ્‍કેલીમાં વધારો થાય છે તેમ જણાવી ઉમેર્યુ કે, જો વ્‍યવસ્‍થિત આગોતરૂં આયોજન કરાય તો શહેરમાં રોડ-રસ્‍તા વારંવાર ખોદવા ન પડે અને સરકારી નાણાંનો વ્‍યય પણ ન થાય. આ લોક આંદોલનને પોતાનો ટેકો જાહેર કરતાં પી. પી. સોજીત્રાએ લોકોને અપીલ કરી હતી કે, તમારી આજુબાજુના વિસ્‍તારમાં જયાં જયાં આવા જાહેર કામો થતાં હોય ત્‍યાં નાગરિકો પોતે જ ભભવોચડોગભભની ભૂમિકા ભજવે અને કામો નબળાં થતાં હોય તો તેને અટકાવે તેવો અનુરોધ કર્યો હતો. શરદભાઈ ધાનાણીએ ડો. કાનાબારને અભિનંદન આપતાં જડતંત્ર સામે લોકોને પુરા જોશથી લડવાની હાંકલ કરી છે.

પ્રસ્‍તુતમીટીંગમાં અજયભાઈ અગ્રાવત, દિપકભાઈ વઘાસીયા, ડો. હર્ષદભાઈ રાઠોડ, ડો. સોજીત્રા, ડો. ભાવેશ મહેતા, ડો. એન.એન. દેસાઈ, ડો. ચંદ્રેશભાઈ ખુંટ, ડો. અશોક શીંગાળા, કેતનભાઈ સોની, જયેશભાઈ ટાંક, તેજસભાઈ દેસાઈ, ડો. કથીરીયા, ડો. પીયુષ ગોસાઈ, ડી. કે. રૈયાણી, અરવિંદભાઈ સીતાપરા, સંજયભાઈ વણજારા, દિનેશભાઈ ભુવા, યોગેશભાઈ કોટેચા, ઘનશ્‍યામભાઈ રૈયાણી, નીલેષભાઈ જોષી, સંજયભાઈ પંડયા, અલ્‍પેશભાઈ અગ્રાવત, ડો. સ્‍નેહલ પંડયા, રમેશભાઈ માતરીયા, તુલસીભાઈ મકવાણા, એડવોકેટ અજયભાઈ પંડયા, નંદાભાઈ ભડકણ, ડો. રામાનુજ, ગૌતમભાઈ સાવલીયા, શશાંક મહાજન, બ્રહ્મ સમાજના અશ્‍વિનભાઈ ત્રિવેદી, અજીજભાઈ ગોરી, સિકંદરખાન પઠાણ, સિઘ્‍ધાર્થભાઈ ઠાકર, ચિરાગભાઈ ત્રિવેદી, સંદીપભાઈ પંડયા, જનકભાઈ પંડયા, એડવોકેટ મગનભાઈ સોલંકી, ડો. વિરલ ગોયાણી, વિકાસભાઈ વડેરા, પ્રફુલ્‍લભાઈ બાંટવીયા,

દિલીપભાઈ પરીખ, પોપટભાઈ કાશ્‍મીરા, રફીકભાઈ મોગલ, ડો. શાપરીયા, પરેશભાઈ હીંગુ, યોગેશભાઈ કારીયા, મુકુંદભાઈ ગઢીયા, પરેશભાઈ કાનપરીયા, હરીશભાઈ કંસારા, ગીરીશભાઈ ભટૃ, કિશોરભાઈ આજુગીયા, જીતુભાઈ ડેર, મુકેશભાઈ તૈરૈયા, શૈલેષભાઈ સાવલીયા, હીરાભાઈ પડાયા, ટોમભાઈ અગ્રાવત, સંજયભાઈ પોપટાણી, મેહુલભાઈ સાવલીયા, ભરતભાઈ કાનાણી, ડો. કિશોરભાઈયાદવ, અશોકભાઈ તનવાણી, ભાવેશભાઈ ભટૃ, વૈદ્ય નિખિલેશ જાની, જયદિપભાઈ મારૂ, રમેશભાઈ વેકરીયા, ભાવેશભાઈ ચાવડા, ઉપેન્‍દ્ર

નાગ્રેચા, યોગેશ ગણાત્રા, સંજયભાઈ ગોંડલીયા, કમલેશભાઈ ટાંક, હરેશ એચ. ટાંક, ભાવિન સોજીત્રા, હીરેન સોજીત્રા, મનોજભાઈ દેવમુરારી, નીરવ કારીયા, કૌશિકભાઈ જોષી, દિપકભાઈ મકવાણા, નીલેષ સાવલીયા, નિમબાર્ક એસ.સી. રણજીત ઉધાસ, પ્રતિકભાઈ જોષી, અમિત ઝીંઝુવાડીયા, રિપલ હેલૈયા, ભીખુભાઈ અગ્રાવત, રમેશચંન્‍દ્ર નિમાવત, જીતુભાઈ ઠકકર, દિપકભાઈ ગાંગડીયા, નિલેષભાઈ સોનપાલ, અનિલભાઈ આડતીયા, જયેશભાઈ માવદીયા, જયસિંહભાઈ રાઠોડ, રોહીતભાઈ મહેતા, ભગીરથ ત્રિવેદી, મનીષભાઈ ધરજીયા, જગદિશભાઈ બાબરીયા, લલિતભાઈ ત્રિવેદી, પરેશભાઈ પાટડીયા, ઈલ્‍યાસભાઈ કપાસી, કમલેશભાઈ મુંજપરા, તેજસ સોરઠીયા, ડો. ભીંગરાડીયા, પેઈન્‍ટર જોગી, ધર્મેન્‍દ્ર લલાડીયા, કિશન સાદરાણી, ઘનશ્‍યામભાઈ જોષી, કરશનભાઈ રાતડીયા, રજનીભાઈ વડેરા, અનિલભાઈ આડતીયા, પ્રકાશભાઈ ધોળકીયા વિગેરે ઉપસ્‍થિત રહયા હતાં.