સમાચાર

અખિલ ભારતીય યોગ શિક્ષક મહા સંઘ દ્વારા મકરસંક્રાંતિ નિમિત્તે પ1 લાખ લોકો સામૂહિક સૂર્ય નમસ્‍કાર કરશે

અખિલ ભારતીય યોગ શિક્ષક મહા સંઘ દ્વારા

મકરસંક્રાંતિ નિમિત્તે પ1 લાખ લોકો સામૂહિક સૂર્ય નમસ્‍કાર કરશે

અમરેલી, તા.1ર

સૂર્યોપસનના મહાકાર મકરસંક્રાંતિ નિમિતે, અખિલ ભારતીય યોગ શિક્ષક સંઘ ભારતના ર8 રાજયો, કેન્‍દ્રશાસિત પ્રદેશો અને વિશ્‍વના 40થી વધુ દેશોના પ00થી વધુ જિલ્‍લાઓમાં એક સાથે પ1 લાખ લોકોને સૂર્ય નમસ્‍કાર કરશે.

આ કાર્યક્રમ ઓનલાઈનટીચર્સ ફેડરેશનના અઘ્‍યક્ષ યોગ યોગ ગુરૂ મંગેશ ત્રિવેદીએ જણાવ્‍યું હતું કે સૂર્ય નમસ્‍કારની શોધ યોગા મન્‍થસ દ્વારા શારીરિક, માનસિક અને આઘ્‍યાત્‍મિક પ્રગતિ માટે કરવામાં આવી હતી.

નવા વર્ષમાં શારીરિક રોગ પ્રત્‍યેની પ્રતિકારને મજબૂત કરવા અને માનસિક અને આઘ્‍યાત્‍મિક ઈન્‍ક્રીઝ જો વધારવા માટે આ યોગમય કાર્યક્રમના ભાગરૂપે પ1 લાખ લોકો એક સાથે સૂર્ય નમસ્‍કારની પ્રેકટીસ કરશે.

કાર્યક્રમના કન્‍વીનર અને રાજય પ્રભારી આશિષ અવસ્‍થિએ માહિતી આપી હતી કે હાયમ યોગના સ્‍થાપક પ્રિન્‍સ રંજન બાર્નવાલાને આ કાર્યક્રમના પ્રભારી બનાવવામાં આવ્‍યા છે. જેની રાહબરી હેઠળ લખમીપુર વિસ્‍તારમાં દર રવિવારે 800 સપ્‍તાહથી પ10 વખત સૂર્ય નમસ્‍કાર અભ્‍યાસ કાર્યક્રમ યોજવામાં આવ્‍યો છે. તેમણે જણાવ્‍યું હતું કે કોવિડ-19 નિયમોને અનુસરીને આ કાર્યક્રમનું આયોજન કરવામાં આવશે. તેમજ પ્‍લેસીસ ફલાઈન કાર્યક્રમો યોજવાના સ્‍થળોએ, સ્‍થાનિક વહીવટી પરવાનગી લીધા પછી કાર્યક્રમનું આયોજન કરવામાં આવશે.

રાષ્‍ટ્રીય સમિતિના સભ્‍ય જયદીપકુમાર નારણપ્રસાદ કેલૈયાએ જણાવ્‍યું હતું કે સહભાગીઓએ ફેડરેશન દ્વારા સૂચવ્‍યા મુજબ સૂર્ય નમસ્‍કાર, પ્રોટોકોલનો અભ્‍યાસ કરવો પડશે. તે જ સમયે તમામ સામાજિક સંસ્‍થાઓ, સંસ્‍થાઓ, શાળાઓ, કોલેજો, પ્રાદેશિક, રાજય, મંડલ, જિલ્‍લા અને બ્‍લોકકન્‍વીનરો ઓલ ઈન્‍ડિયા યોગ ટીચર્સ ફેડરેશન તરફથી ઈ-સ્‍ટેશન અને સહભાગીઓને ઈ-ભાગીદારી પ્રમાણપત્ર અપાશે અને એડમીશન ફલાઈન કાર્યક્રમમાં સ્‍થાનિક વહીવટી પરવાનગી લીધા પછી કાર્યક્રમનું આયોજન કરવામાં આવશે.

error: Content is protected !!