Main Menu

શ્રી સોમનાથ પ્રથમ ન્નયોતિલિંગમાં આજે ધનુર્માસ મનોરથનું આયોજન

સવારે 4 વાગ્‍યેથી વિશેષ પૂજન, પઃ30 વાગ્‍યે વિશેષ આરતી યોજાશે

અમરેલી, તા.9

ધનુર્માસ એટલે ભગવાન વિષ્‍ણુંના રંગનાથ અવતારનો જન્‍મ પણ આ માસમાં થયો હોવાનું માનવામાં આવે છે. આ દિવસોમાં વિષ્‍ણું પુજનનું પણ ખુબ જ માહાત્‍મ્‍યરહેલું છે. આ દિવસોમાં લગ્ન નિશેધ હોય છે. આ દિવસોમાં સુર્યોદય પહેલા સ્‍નાન, સુર્યોદયના અડધો કલાક પહેલા પુજા કરવી, જેને બ્રહ્મમુર્હુત પુજા પણ કહેવાય છે. આ દિવસોમાં વિષ્‍ણું સહસ્‍ત્ર, સ્‍તોત્ર સહિતના જાપ, દાન વિગેરેનું વિશેષ માહાત્‍મ્‍ય રહેલું છે. આ માસના નિયમ અને મહત્‍વ ચાતુર્માસ       સમાન છે.

તા.10/1/19 ના ગુરૂવારે સોમનાથ ટ્રસ્‍ટના શ્રી સોમનાથ મંદિર તથા શ્રી અહલ્‍યાબાઈ મંદિર ખાતે ધનુર્માસ મનોરથનું આયોજન કરવામાં આવેલ છે. જે સંદર્ભે સવારે 4 વાગ્‍યે મંદિર ખુલશે, મહાપુજન – મહાઅભિષેક, મહા નૈવેધ, મહાઆરતી સવારે પઃ30 કલાકે કરવામાં આવશે. જે મહાનૈવેધના મનોરથી સ્‍થાનીક તીર્થપૂરોહિત દ્વારા તૈયાર કરવામાં આવશે. ધનુર્માસ મનોરથના દર્શનનો લ્‍હાવો લેવા સૌ ધર્મપ્રેમી જનતાને સોમનાથ ટ્રસ્‍ટનું ભાવભર્યુ નિમંત્રણ છે.