Main Menu

ભૈ વાહ : રાજુલાનાં મામલતદાર જમીન દબાણ દૂર કરવાને બદલે લાં…બી રજા પર જતા રહૃાા

પીપાવાવનાં ગામજનોને આપેલ લેખિત ખાત્રીનું સુરસુરીયું

ભૈ વાહ : રાજુલાનાં મામલતદાર જમીન દબાણ દૂર કરવાને બદલે લાં…બી રજા પર જતા રહૃાા

જીએચસીએલ કંપનીનું દબાણ દૂર કરવામાં મહેસુલી અધિકારીઓ ફફડી રહૃાા છે

પીપાવાવ, તા. 11

પીપાવાવધામનાં ગ્રામજનો દબાણ દૂર કરવા આપેલ બાહેંધરીનાં 6 દિવસ બાદ એક ઈંચ પણ દબાણ દૂર કરવામાં આવ્‍યું નહી. બાહેંધરી બાદ મામલતદાર રજા પર ચાલ્‍યા જતાં આશ્ચર્ય ફેલાયું છે.

રાજુલા તાલુકાનાં પીપાવાવધામનાં સરપંચ તથા ગ્રામજનો તથા આંદોલનકારીનીઓ સહિતનાં લોકોને જીએચસીએલ અને ભુમાફિયાઓનાં વિરુઘ્‍ધમાં રાજુલા પ્રાંત કચેરી સામે 76 દિવસનાં પ્રતિક ઉપવાસ આંદોલન બાદ આંદોલનકારીઓને રાજુલાનાં પ્રાંત અધિકારીએ લેખિત પત્ર ર્ેારા જણાવ્‍યું હતું કે માપણી પૂર્ણ થયા બાદ મામલતદાર માપણીસીટ મેળવી દબાણ દૂર કરવાની કાર્યવાહી કરવાની રહેશે. ત્‍યારબાદ પીપાવાવધામનાં માજી સરપંચ ભાણાભાઈ ગુજરીયા અને અજયભાઈ શિયાળ ર્ેારા મામલતદારને અનેક વખત રજૂઆતો કરવામાં આવી હતી અને જણાવ્‍યું હતું કે ર007માં જીએચસીએલ કંપનીર્ેારા શેરેડર કરવામાં આવેલ 87 એકર જમીન પરનું દબાણ દૂર કરવામાં આવે. મામલતદાર ર્ેારા ર9/08/ર018ના પત્ર ર્ેારા ભાણાભાઈ ગુજરીયાને બાહેધરી આપી હતી કે તા. પ/10/ર018 ના રોજ મામલતદાર કચેરીનાં અધિકારીઓ અને પોલીસ તંત્રને સાથે રાખી જીએચસીએલ કંપની તથા અન્‍ય ઈસમોનું દબાણ દૂર કરવામાં આવશે. પરંતુ આજે છ દિવસ જેટલા દિવસો વિતી જવા છતા મામલતદાર કચેરીનાં અધિકારીઓ ર્ેારા એક ઈંચ પણ દબાણ દૂર કરવામાં આવ્‍યું નથી. મામલતદાર પણ પોતાની જવાબદારીથી ભાગી રહૃાા હોય તેમ 10 દિવસની રજા મુકીને ચાલ્‍યા ગયા. જીલ્‍લા કલેકટર કચેરી કે પ્રાંત કચેરીનાં અધિકારીઓ ર્ેારા પણ આ અંગે કાર્યવાહી કરવાની તસ્‍દી લીધી નથી સરકારી અધિકારીઓનાં જીએચસીએલ કંપનીનાં અધિકારીઓ સાથે મિલિભગત હોવુ એવું અહિંયા સાબિત થઈ રહૃાું છે. પીપાવાવધામનાં સરપંચ હંસાબેન ભાણાભાઈ ગુજરીયા ર્ેારા એક અખબારી યાદીમાં જણાવ્‍યું હતું કે આગામી સમયમાં સ્‍થાનિક અધિકારીઓ ર્ેારા જીએચસીએલ કંપની વિરુઘ્‍ધ જો કોઈ કાર્યવાહી કરવામાં નહિ આવે તો ગ્રામજનો માટે ગાંધી ચિંઘ્‍યા માર્ગ અને જરૂર પડે કાયદાકીય લડત પણ લડીશું અને ગ્રામજનોને ન્‍યાય અપાવીશું તેમ અંતમાં જણાવ્‍યું હતું.