Main Menu

અમરેલીમાં બનતાં બાયપાસ માર્ગમાં નિયમોનો ઉલાળીયો

અઢી દાયકા બાદમહામુસીબતે વરસડા બાયપાસથી માચીયાળા સુધીનો માર્ગ બનાવવામાં આવી રહૃાો છે

અમરેલીમાં બનતાં બાયપાસ માર્ગમાં નિયમોનો ઉલાળીયો

માર્ગનું કામ કયારે શરૂ થયું અને કયારે પુર્ણ થશે તે જણાવાયું નથી

કોઈ ફરિયાદ હોય તો સ્‍થાનિક અધિકારીને બદલે રાજકોટનાં અધિકારીનો સંપર્ક કરવા જણાવાયું

અમરેલી, તા. ર

અમરેલી જિલ્‍લાનાં પંચાયત અને સ્‍ટેટ હસ્‍તકનાં માર્ગ-મકાનમાં બેફામ ભ્રષ્‍ટાચાર ચાલી રહૃાો છે. કોન્‍ટ્રાકટર, રાજકીય આગેવાનો અને અધિકારીઓની મિલીભગત જગજાહેર બની છે અને ટકાવારીનું પ્રમાણ રથી 10 ટકા જેટલું ચાલી રહૃાાનું જાણવા મળેલ છે.

દરમિયાનમાં અમરેલીનાં વરસડા બાયપાસ ચોકડીથી નાના માચીયાળા સુધીનાં બાયપાસનો માર્ગ રપ વર્ષ બાદ શરૂ કરવામાં આવ્‍યું છે. અને 4.પ કિ.મી.નાં માર્ગ માટે જનતા જનાર્દનનાં પરસેવાનાં રૂપિયા 16.49 કરોડનો ખર્ચ કરવામાં આવી રહૃાો છે.

નાના માચીયાળા નજીક કોન્‍ટ્રાકટર ઘ્‍વારા જાહેર જનતાની જાણકારી અર્થે જાહેર બોર્ડ લગાવવાનો ઉપકાર કરવામાં આવ્‍યો હોય તેમ માર્ગનું કામ કયારે શરૂ થયું અને કયારે પુર્ણ થશે તેની માહિતી છુપાવવામાં આવી છે.

તદઉપરાંત સ્‍થાનિક કાર્યપાલક ઈજનેરને ગેરરીતિ અંગે ફરિયાદ કરવાને બદલે રાજકોટ ખાતે બિરાજમાન અધિક્ષક ઈજનેરનો સંપર્ક કરવા જણાવાયું છે.પરંતુ તેમાં અધિકારીના મોબાઈલ કે લેન્‍ડલાઈન નંબર દર્શાવવામાં ન આવતાં આ માર્ગ બનાવવામાં કંઈક ગોલમાલ થઈ રહૃાાનું ચર્ચાઈ રહૃાું છે. તેમાં માર્ગ- મકાન વિભાગનાં અધિકારીઓની મીઠ્ઠીનજર હોવાનું સૌ માની રહૃાું હોય આ અંગે નિયમાનુસાર કામગીરી થાય તે માટે માર્ગ-મકાન મંત્રીને પણ રજુઆત થઈ રહૃાાનું જાણવા મળેલ છે.