Main Menu

ભાડેરમાં લાઈફ સ્‍કીલ એજયુકેશન પ્રોગ્રામ તથા પર્યટન પર્વનો સમાપન સમારોહ યોજાયો

અમરેલી, તા.1

ભારત સરકારની જિલ્‍લા યુવા સંયોજક (વર્ગ-1)ની કચેરી, નહેરુ યુવા કેન્‍દ્ર, અમરેલીની એક અખબારી યાદીમાં જણાવાયું છે કે, ભારત સરકારનાં યુવા કાર્ય અને રમત-ગમત મંત્રાલયની સીધી સૂચના અને માર્ગદર્શિકા મુજબ અમરેલી જિલ્‍લાનાં યુવક-યુવતીઓમાં જાગૃતિ આવે અને તરૂણાવસ્‍થામાં તેમને સાચી દિશાનું જ્ઞાન પ્રાપ્‍ત થાય તેમજ ભારતનાં વિવિધ પ્રવાસન/તિર્થધામોની મહત્‍વતા જળવાય, સ્‍વચ્‍છતા અને શાંતિ-ભાઈચારો બની રહે તે માટે ચાલુ વર્ષે ભલાઈફ સ્‍કીલ એજયુકેશન પ્રોગ્રામભ, એચ.પી. હાઈસ્‍કૂલ, મુ.પો. ભાડેર, તા. ધારી ખાતે તા.ર7/09/ર0ક્ષ્8 નાં રોજ મુખ્‍ય મહેમાન નરેન્‍દ્રભાઈ આચાર્ય, આચાર્ય ેએમ. પી. હાઈસ્‍કૂલ, ભાડેર તથા અતિથિવિશેષ તરીકે રમેશ આર. કપૂર, ડિસ્‍ટ્રીકટ યુથ કો-ઓર્ડિનેટર (વર્ગ-1), નહેરુ યુવા કેન્‍દ્ર, પોરબંદર/હિંમતનગર અને અમરેલીની ઉપસ્‍થિતિમાં અનેઅઘ્‍યક્ષસ્‍થાને અનિલકુમાર કૌશિક, રાજય નિયામક, નહેરુ યુવા કેન્‍દ્ર સંગઠન, ભારત સરકાર, ગાંધીનગરની અઘ્‍યક્ષતામાં ઉકત ત્રિસ્‍તરીય કાર્યક્રમો યોજાઈ ગયા. સદર કાર્યક્રમની સમગ્ર રૂપરેખા, શિબિરની વિગતો રમેશ આર. કપૂરે આપી હતી. જયારે અઘ્‍યક્ષસ્‍થાનેથી અનિલકુમાર કૌશિકે જણાવ્‍યું હતું કેભભારત દેશ એકવીસમી સદીમાં પ્રયાણ કરી રહૃાો છે, ત્‍યારે દેશનું યુવાધન વ્‍યસનો, મોબાઈલ અને સામાજીક જીવનની વિવિધ બદીઓમાં પોતાની શારીરિક ક્ષમતાને નષ્‍ટ ન કરે તે જરૂરી છે. આજના નવયુવકને સાચી દિશાનું માર્ગદર્શન મળી રહે તો સમાજમાં બનતા દુઃખદ બનાવો સરળતાથી અટકાવી    શકાય છે.

વધુમાં જણાવ્‍યું હતું કે – ભભારતમાં જેમ ગાય માતાનું જતન કરવામાં આવે છે તેમ આપણા પ્રવાસન અને તિર્થધામો એટલા જ સ્‍વચ્‍છ રહે તે જરૂરી છે. એટલા માટે જ ભારત સરકારે મહાત્‍મા ગાંધીની 1પ0મી જન્‍મજયંતિ ઉજવણીનાં ભાગ રૂપે ભસ્‍વચ્‍છતા હિ સેવાભ કાર્યક્રમ અમલમાં મૂકયો છે. આમ, જીવન જીવવાની કળાને શીખી લઈ આવતીકાલની નવી પેઢીનું સુંદર નિર્માણ થાય અને ભારત પ્રગતિશીલ દેશ બને તેવી શિબિરાર્થીઓને હાકલ કરી હતી.ભ

આ પ્રસંગે પ્રથમ, ર્ેિતીય અને તૃતીય આવનારને શિલ્‍ડ અને પ્રમાણપત્રો એનાયત કરવામાં આવ્‍યા હતા. તદઉપરાંત ભાડેર ગામનાં સરપંચ મુન્‍નાભાઈ ભાડેરની ઉપસ્‍થિતિમાંહવેલી ખાતે સ્‍વચ્‍છતાનો કાર્યક્રમ યોજવામાં અવ્‍યો હતો. તેમાં સંજયભાઈ ભાડેર, પ્રમુખ, ખેતીવાડી સેવા સહકારી મંડળી લી., ડો. નિકુંજભાઈ જોટંગીયા તથા રાજેશ જોષી, તાલુકા કો-ઓર્ડિનેટર, સ્‍વચ્‍છ ભારત મિશન-ધારીએ ઉપસ્‍થિત રહી પ્રાસંગિક પ્રવચનો કર્યા હતા. આ યાદીમાં વધુમાં જણાવાયું છે કે ધારી મુકામે આવેલા ખેતીવાડી ઉત્‍પન્‍ન બજાર સમિતિમાં બજરંગ ગૃપ-ધારી આયોજીત વૃક્ષારોપણ અને ભભસ્‍વચ્‍છતા હિ સેવાભભ કાર્યક્રમ અંર્ગત મુન્‍નાભાઈ પટ્ટણી, પ્રમુખ અને દુર્ગેશભાઈ ઢોલરીયા, મંત્રી બજરંગ ગૃપ-ધારી અને શ્રીમતી ક્રિષ્‍નાબેન વગેરેએ સેવાઓ આપી હતી. સમગ્ર કાર્યક્રમનું સંચાલન, આયોજન અને આભારવિધી ભાર્ગવભાઈ ત્રિવેદી, એકાઉન્‍ટન્‍ટ, નહેરૂ યુવા કેન્‍દ્ર, અમરેલીએ કરી હતી.