Main Menu

અમરેલી જિલ્‍લામાં ખેડૂતોનાં આરાઘ્‍યદેવ પ્રભુ બલરામની જન્‍મજયંતિની ઉજવણી કરાશે

આગામી શનિવારે આસ્‍થા અને ઉત્‍સાહભેર

અમરેલી જિલ્‍લામાં ખેડૂતોનાં આરાઘ્‍યદેવ પ્રભુ બલરામની જન્‍મજયંતિની ઉજવણી કરાશે

ગ્રામ સફાઈ, પ્રભાતફેરી, ધુન સહિતનાં કાર્યક્રમો યોજાશે

અમરેલી, તા. 13

જગતનાં તાતની પ્રવર્તમાન સમયની દશા અને દિશા જોતા આજે માનવસૃષ્‍ટિનું અસ્‍તિત્‍વ ટકાવી રાખવા, નશામુકત માનવ, ઝેરમુકતખેતર, સ્‍વસ્‍થ જીવન જેવા વિચારોથી સમર્થ ગામથી સમર્થ ભારતનું સ્‍વપ્‍ન સાકાર કરવાની જહેમત સાથે કિસાનો ભભસો હાથથી શ્રમ કરીને કોટી-કોટી લોકોને ધાન્‍ય આપે છે. ત્‍યારે સમગ્ર માનવસૃષ્‍ટિને ભભધર્મકૃષિ – કર્મકૃષિ, માનવતા કા મર્મકૃષિભભ માં સૌ સાથે મળી દેશને આવતા સમયમાં પ્રગતિનાં પંથે વધવા આપ બધાનાં મનમાં ભભહર કિસાન હમારા નેતા હૈભભ ને સાર્થક કરો અને ગામથી દેશ સુધી સામાજિક સમરસતા અને દેશ બંધુતા સાથે ભા.કિ.સંઘ- ગુજરાત પ્રદેશ પ્રમુખ વિઠ્ઠલભાઈ દુધાત્રા, પ્રદેશ મહામંત્રી બી.કે. પટેલ, પ્રદેશ સંગઠનમંત્રી અશોકભાઈ પટેલ, અમરેલી ઝોન પ્રમુખ દેવરાજભાઈ ઈસામલીયા, પ્રદેશ મંત્રી સામતભાઈ, જિ. પ્રમુખ વસંતભાઈ, જિ. મંત્રી રાજેશભાઈ પાનસુરીયા, જિ. કોષાઘ્‍યક્ષ મજબુતભાઈનાં આદેશથી અમરેલી ભા.કિ.સંઘની કાર્યપ્રણાલી મુજબ કિસાનોનાં આરાઘ્‍યદેવ પ્રભુશ્રી બલરામ જયંતિ (કિસાન દિવસ) ભાદરવા સુદ છઠ તા.1પ-9-ર018નાં દિવસે અમરેલીનાં સમગ્ર ગામમાં ધામધૂમથી ઉજવણી કરવા આહવાન કરેલ છે.

અમરેલી જિલ્‍લાનાં અંદાજે 380 ગામોમાં આ કાર્યક્રમની ઉજવણી એકીસાથે દરેક ગામનાં મંદિરે કિસાન ભાઈ-બહેનો એકત્ર થઈ બલરામજીનો ફોટો મુકી, આરતીપૂજન, ઘંટારવ, સુત્રોચ્‍ચાર, કિસાનગીત, બલરામ ચરિત્ર વાંચન કરશે. ધરતી પર રાક્ષસોનાં નાશ કરવા અને ધર્મનીસ્‍થાપના કરવા બલરામજી અવતર્યા. દરેક કિસાનો પોતાના ઘરમાં ભભહળષષ્‍ટીભભનો તહેવાર ઉજવશે. તેમજ આ દિવસે દરેક ગામમાં ગ્રામસફાઈ, પ્રભાતફેરી, સમુહ ભજન અને ભોજન અને તેજસ્‍વી વિદ્યાર્થીઓ, સારા અધિકારીઓ અને નારીશકિતનું બહુમાન કરવા પણ આહવાન કરેલ છે.

આ દિવસે દરેક ગ્રામ સમિતિનાં કાર્યકર્તાઓએ પ્રસાદમાં ચણા, મગ, મઠ, કળથી પલાળીને વધારી ભગવાનને પ્રસાદ ધરવો. ટેકટરો, સનેડા, બળદ, દેશીગાય કે સજીવ ખેતી કરનાર વ્‍યકિત, વગેરેની નામ સાથે એડ્રેસવાળી યાદી તૈયાર કરવી અને દરેક તાલુકા સાથે સંકલન રાખી ભા.કિ.સંઘ-અમરેલીનાં કાર્યાલયે પહોંચાડવી.

સમગ્ર અમરેલી જિલ્‍લામાં કિસાન દિવસની ઉજવણી કર્યા બાદ અમરેલી જિ.ભા.કિ. સંઘ ર્ેારા બાબરા તાલુકાનાં પ8 ગામોને આવતા સમયમાં અને હાલ સક્રિય ગ્રામસમિતિ માસ પ્રમાણે બેઠક, સર્વાંગીણ વિકાસનાં કામો, પરિવાર ભાવનાનાં પ્રોગ્રામો, અભણ નાદુરસ્‍ત કિસાનોને મદદરૂપ થવાનાં પ્રોગ્રામ થઈ રહૃાા છે. ત્‍યારે વધારેમાં વધારે ગામોમાં ભભશકિતકેન્‍દ્રોભભ બનાવી જિલ્‍લાનો વધારે ભભશકિતકેન્‍દ્રોભભ વાળો તાલુકો બનવા જઈ રહૃાો છે. ત્‍યારે બાબરા તાલુકાનાં પ8 ગામમં અને જિલ્‍લાનાં તમામ ગામમાં કિસાન દિવસની ઉજવણી કર્યા બાદ ભા.કિ.સંઘ-બાબરા તાલુકા ર્ેારા તા. પ્રમુખ લાલજીભાઈ વસ્‍તરપરા અને મંત્રી ભાનુભાઈપાનશેરીયા અને યુવા પ્રમુખ પરેશભાઈ અને સંગઠીત કાર્યકર્તાઓ ર્ેારા આજ દિવસે તા.1પ-9-ર018ને શનિવારે સમય સાંજે પ-00 કલાકે, સ્‍થળ બાપાસીતારામની મઢુલી પાસે પ્‍લોટમાં, મુ. ચમારડી, તાલુકો બાબરા, જી. અમરેલીમાં ધામધૂમથી ધર્મસભા, સજીવખેતી અને ગાય માતા અને કિસાન ગાથા, સુત્રોચ્‍ચાર, પ્રતિષ્ઠિત વ્‍યકિત સન્‍માન, પ્રસાદ જેવા ધામધૂમથી ભભબલરામ જયંતિનીભભ ઉજવણી કરવા જિલ્‍લાનાં ખેડૂતપુત્રોને પધારવા નિમંત્રણ છે. અને આખા અમરેલી જિલ્‍લાભરમાં એકસુત્રતાથી ઉપરોકત મુજબ કાર્યક્રમ ઉજવાય તેવું આહવાન ભારતીય કિ.સંઘનાં મંત્રી રાજેશભાઈ એન. પાનસુરીયાની યાદી જણાવે છે.