Main Menu

અમરેલી એલસીબીએ મોબાઈલ ચોરી કરનાર શખ્‍સને ઝડપી લીધો

રૂપિયા ર7 હજારનો મુદ્યામાલ કબ્‍જે કર્યો
અમરેલી, તા. 11
અમરેલી પોલીસ અધિક્ષકે જીલ્‍લામાં મિલ્‍કત સંબંધી જે ગુન્‍હાઓ બનેલ હોય અને તેમાં અમરેલી જિલ્‍લાનાં નાગરીકોની મિલકત ચોરાયેલ હોય અને આવા ગુન્‍હાઓ વણ શોધાયેલ હોય તેવા ગુન્‍હાઓનો ભેદ ઉકેલવા અને આરોપીઓને પકડી તેના મુળ માલીકને તેની ચોરીમાં ગયેલ મિલકત પાછી મળે તે માટેનાં સઘળા પ્રયત્‍નો કરવા અને આવા વણશોધાયેલ અનડીટેકટ ગુન્‍હાઓનાં ભેદ ઉકેલવા આપેલ ખાસ સૂચના અને માર્ગદર્શન મુજબ અમરેલી એલ.સી.બી. ટીમે ખાનગી બાતમી આધારે પેટ્રોલીંગ દરમ્‍યાન રાજુલા ખાતેથી એક ઈસમને ચોરીનાં મુદ્યામાલ સાથે પકડી પાડી, મરીન પીપાવાવ પો.સ્‍ટે.નાં કોવાયા ગામે નીલકંઠ નામની મોબાઈલની દુકાનમાં થયેલ ચોરીનો ભેદ ઉકેલેલ છે.
અમરેલી જીલ્‍લાનાં મરીન પીપાવાવ પો.સ્‍ટે. વિસ્‍તારનાં કોવાયા ગામે ગઈ તા.રપ/08/17 ના કલાક રર/00 થી તા.ર6/08/17 નાકલાક 6/00 દરમ્‍યાન નીલકંઠ નામની મોબાઈલની દુકાનમાંથી જુદી જુદી કંપનીના મોબાઈલ ફોન તથા લેપટોપ તથા અન્‍ય એસેસરીઝ વિ. મળી કુલ કિ.રૂા.48,000 ની ચોરી કરી, કોઈ અજાણ્‍યા ચોર ઈસમ લઈ ગયેલ વિ. મતલબેની ફરિયાદ આધારે મરીન પીપાવાવ પો.સ્‍ટે.માં ફ.ગુ.ર.નં. 31/ર017, ઈ.પી.કો. કલમ 4પ7, 380 મુજબનો ગુન્‍હો તા.ર1/1ર/17 ના રોજ દાખલ થયેલ હતો. જે ગુન્‍હો આજદિન સુધી અનડીટેકટ રહેવા પામેલ હતો.
આ ચોરીનાં ગુન્‍હાને અંજામ આપનાર રાજુભાઈ સોન્‍ડાભાઈ પરમાર ઉ.વ. ર7 રહે. રામપરા-ર તા. રાજુલા જી. અમરેલી વાળાને ચોક્કસ બાતમી આધારે અમરેલી એલ.સી.બી. ઈન્‍ચાર્જ પો.ઈન્‍સ. આર. કે. કરમટા તથા એલ.સી.બી. ટીમ ર્ેારા આજરોજ તા.11/08/ર018નાં કલાક 17/00 વાગ્‍યે રાજુલા માર્કેટયાર્ડ પાસેથી ચોરીમાં ગયેલ મુદ્યામાલ સાથે પકડી પાડેલ છે.
પકડાયેલ આરોપી રાજુભાઈ સોન્‍ડાભાઈ પરમાર રાજુલા તાલુકાનાં રામપરા-ર ગામનો વતની છે. અને પોતે ખેતમજુરી કરી પોતાનું ગુજરાન ચલાવે છે. અને ખેતીની જમીન ભાગવી રાખી વાવેતર કરી વાડી વિસ્‍તારમાં રોકાતો અને રાત્રિ દરમ્‍યાન પોતે ચોરી કરતો હતો.
આરોપી પાસેથી મળી આવેલ ચોરીનો મુદ્યામાલ : (1) એક લેનોવો કંપનીનું કાળા કલરનું લેપટોપ જેની ઉપર જી-પ70 લખેલ છે તે કિ.રૂા.18પ00 (ર) એક ઈન્‍ટેક્ષકંપનીનો કાળા કલરનો મોબાઈલ ફોન જેના ઉપર એસ-7 લખેલ છે, તેની કિ.રૂા.1000 (3) એક કાર્બન કંપનીનો સિલ્‍વર કાળા કલરનો મોબાઈલ ફોન જેની ઉપર કે-10 પ્‍લસ લખેલ છે જેની કિ.રૂા.1000 (4) એક સેમસંગ કંપનીનો સાદો મોબાઈલ ફોન જેની કિ.રૂા.1000 (પ) એક ઈન્‍ટેક્ષ કંપનીનો સફેદ કલરનો મોબાઈલ ફોન છે જેની કિ.રૂા.1000 (6) એક લાવા કંપનીનો કાળા-વાદળી કલરનો મોબાઈલ ફોન જેના ઉપર 40 પાવર પ્‍લસ લખેલ છે જેની કિ.રૂા.1000 (7)  એક લાવા કંપનીનો કાળા કલરનો મોબાઈલ ફોન જેના ઉપર એ.આર.સી.101 લખેલ છે જેની કિ.રૂા.1000 (8) એક લાવા કંપનીનો કાળા કલરનો મોબાઈલ ફોન જેના ઉપર જમ્‍બો ર લખેલ છે જેની કિ.રૂા.1000 (9) એક લાવા કંપનીનો ગોલ્‍ડન કલરનો મોબાઈલ ફોન જેના ઉપર પર્લ લખેલ છે. જેની કિ.રૂા.1000 (10) તેમજ મોબાઈલ ફોનનાં ચાર્જર નંગ 3 કિ.રૂા.1પ0 (11) તેમજ ટર્બો ચાર્જર નંગ ર કિ.રૂા.100 (1ર) એક મોબાઈલ ફોનની હેન્‍ડઝ ફ્રી કિ.રૂા.પ0 (13) તેમજ બે કાળા કલરનાં કાર્ડ રિડર કિ.રૂા.100 (14) એક કાળા કલરનું લેપટોપનું એડેપ્‍ટર કિરૂા.1000.
ઉપરોકત વિગતે ચોરીમાં ગયેલ લેપટોપ, જુદી જુદી કંપનીનાં મોબાઈલ ફોન, એસેસરીઝ મળી કુલ કિ.રૂા.ર7,900 નો મુદ્યામાલ રીકવર કરવામાં આવેલ છે.
આમ, અમરેલી જીલ્‍લાની જનતા પોતાનાં મકાન,દુકાન, વિગેરે માલ મિલ્‍કતની સુરક્ષા બાબતે ચિંતિત ન રહે તે હેતુથી, અને જીલ્‍લામાં બનતા ચોરીનાં ગુન્‍હાઓ ઉપર અંકુશ આવે તે બાબતે જીલ્‍લા પોલીસ અધિક્ષકની સૂચના અને માર્ગદર્શન મુજબ આ કામગીરી અમરેલી એલ.સી.બી.ના ઈન્‍ચાર્જ પોલીસ ઈન્‍સ. આર. કે. કરમટા તથા એલ.સી.બી. સ્‍ટાફનાં ભરતબાપુ ગૌસ્‍વામી, કે.સી.રેવર, અજયભાઈ સોલંકી, હિંગરાજસિંહ ગોહિલ, મયુરભાઈ ગોહિલ, સંજયભાઈ મકવાણા, જાવેદભાઈ ચૌહાણ, જીતુભાઈ મકવાણા, મહેશભાઈ મહેરા, હરેશભાઈ બાયલ, તુષારભાઈ પાંચાણી, દીપકભાઈ     વાળા, અજયસિંહ ગોહિલ, રાઘવેન્‍દ્રભાઈ ધાધલ, ભાવિનગીરી ગૌસ્‍વામી વિ. એ કરેલ છે.