Main Menu

રાજુલાની સરકારી કુમાર છાત્રાલયમાંથી અનેક ગેરરીતી ઝડપાતા ચકચાર

ડુંગર રોડ ઉપર સરકારી કુમાર છાત્રાલય અને આદર્શ નિવાસી છાત્રાલયની રાજુલા એન.એસ.યુ.આઈ. ર્ેારા ઓચિંતી મુલાકાત લેતા પીવાનાં પાણીનું ફિલ્‍ટર છેલ્‍લા ઘણા સમયથી બંધ હોવાનું જાણવા મળેલ અને બંધ ફિલ્‍ટરને કારણે હોસ્‍ટેલમાં રહેતા વિદ્યાર્થીઓ ટાંકાનું પાણી બાથરૂમના નળમાંથી પીવા મજબૂર બન્‍યા છે અને છાત્રાલયનાં રસોડામાં તપાસ કરતા ઈયળ વાળા શાકભાજી જોવા મળ્‍યા અને અગાઉ ઘણીવાર શાકમાં પણ ઈયળ નીકળેલ. જેની વિદ્યાર્થીઓ ર્ેારા સંચાલકને જાણ કરતાં સંચાલક ર્ેારા ઉદ્ધતાઈથી એવું કહેવામાં આવ્‍યું કે ભભતમે છાત્રાલયમાં ભણવા આવો છો નહીં કે સારું જમવાભભ તો તંત્ર ર્ેારા આવા ગેરજવાબદાર સરકારી બાબુઓને ઘરભેગા કરવા જરૂરી છે અને વિદ્યાર્થીઓના રૂમના દરવાજા તૂટેલા છે અને અમુક રૂમમાં દરવાજા છે જ નહીં. અને છાત્રાલયમાં ગંદગીનાં થર જામ્‍યા છે અને છાત્રાલયમાં એટલી દુર્ગંધ આવે છેકે અંદર ઉભું રહેવું પણ મુશ્‍કેલ છે અને વિદ્યાર્થીઓની રૂમમાં દરવાજાનાં અભાવે રખડતા કૂતરા એમના પલંગ પર સુતા જોવા મળે છે અને છાત્રાલય રખડતા કૂતરાઓનો અડ્ડો બની ગયો છે. અને વિદ્યાર્થીઓનું બહાર આવવા જવાનું રજીસ્‍ટર પણ પાળવામાં આવતું નથી. જો આ બધીસમસ્‍યાનું તંત્ર ર્ેારા ટૂંક સમયમાં કોઈ ઉકેલ લાવવામાં આવશે નહીં તો એન.એસ.યુ.આઈ. ર્ેારા વિદ્યાર્થીઓનાં હિત માટે આગામી સમયમાં ઉગ્ર વિરોધ કરી આંદોલન કરવામાં આવશે અને તેની બધી જવાબદારી સરકારી તંત્રની રહેશે. અને આ ઓચિંતી મુલાકાતમાં અમરેલી જિલ્‍લા એન.એસ.યુ.આઈ.ના મહામંત્રી  રોહન ગોસ્‍વામી, રાજુલા નગરપાલિકનાં આરોગ્‍ય સમિતિનાં ચેરમેન રાહુલભાઈ ધાખડા, સૌરાષ્‍ટ્ર ઝોન એન.એસ.યુ.આઈ.ના પ્રવકતા યોગેશ ગોસ્‍વામી, રાજુલા તાલુકા એન.એસ.યુ.આઈ. પ્રમુખ કરણ કોટડીયા, શહેર પ્રમુખ રવિરાજભાઈ ધાખડા, ઉપપ્રમુખ રમેશ લાખણોત્રા, હિતેશ સોલંકી,અને કાનાદાદા પંડિયાએ મુલાકાત લઈને વિદ્યાર્થીઓની સમસ્‍યાઓ સાંભળી અને રૂબરૂ જોઈને વિદ્યાર્થીઓને સાથે રાખી જોરદાર લડત આપીશું એવી ખાતરી આપી.