Main Menu

સાવરકુંડલા પાલિકાનાં 4 કોંગી બળવાખોર નગરસેવકોને પક્ષાંતર ધારા અંતર્ગત નોટીસ

સભ્‍યપદ શા માટે રદ ન કરવું તેવી નોટીસથી ફફડાટ
સાવરકુંડલા પાલિકાનાં 4 કોંગી બળવાખોર નગરસેવકોને પક્ષાંતર ધારા અંતર્ગત નોટીસ
કોંગ્રેસપક્ષે પક્ષમાંથી દુર કર્યા બાદ વધુ એક કાર્યવાહી
અમરેલી, તા.
સાવરકુંડલા કોંગ્રેસના 4 કાઉન્‍સીલરોએ કોંગ્રેસ સામે બળવો કરી ભાજપમાં જોડાઈ જતાં પક્ષાંતર ધારા અધિકારીએ નોટીસ ફટકારતા સાવરકુંડલાનાં રાજકારણમાંભારે  ખળભળાટ મચી જવા પામેલ.
આ અંગેની હકીકત એવા પ્રકારની છે કે, સાવરકુંડલા નગરપાલિકાનાં 36 સભ્‍યોનાં બોર્ડમાં ર0 સભ્‍ય કોંગ્રેસ પાસે અને 16 સભ્‍ય ભાજપ પાસે હતા. તેવી સ્‍થિતિમાં નગરપાલિકાનાં પ્રમુખ માટેના બીજા અઢી વર્ષની ટર્મ માટેની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસમાંથી વિપુલભાઈ નારણભાઈ ઉનાવા, ગીતાબેન ભુપતભાઈ દેગામા, નયનાબેન અતુલભાઈ કાપડીયા, કૈલાશબેન જગદીશભાઈ ડાભી આ 4 સભ્‍યોએ કોંગ્રેસ વિરૂઘ્‍ધ બળવો કરી ભાજપ ભેગાભળી જતાં આ ચાર        બળવાખોર સભ્‍યો સામે પક્ષાંતર ધારા નીચે પક્ષાંતર અધિકારીને લેખીતમાં આપી સભ્‍યપદેથી દુર કરવાની પેરવી હાથ ધરવામાં આવેલ હતી. તે અનુસંધાને ગુજરાત રાજયનાં નોમીનીટ અધિકારી અને સચિવ રમત ગમત યુવા અને સાંસ્‍કૃતિક પ્રવૃત્તિ વિભાગ ઘ્‍વારા આ બળવાખોર સભ્‍યોને નોટીસ પાઠવી જણાવેલ હતું કે, ગુજરાત પક્ષાંતર ધારા 1986ની કલમ-3 હેઠળ રજુ કરેલ અરજી અંગેની પ્રથમ સુનાવણી પરિશિષ્‍ટમાં જણાવેલ સમયે અને સ્‍થળે રાખવામાં આવેલ છે. સદર મુદતનાં સમયે આપ તથા આપના અધિકૃત પ્રતિનિધિ અરજીના જવાબ સાથે આધાર પુરાવા સહિત હાજર રહેવા સુચના આપવામાં આવેલ છે. જો તેમ કરવામાં ચુક કરશો તો આ અંગે આપને કોઈ રજુઆત કરવી નથી તેમ માની પક્ષાંતર ધારાની જોગવાઈ એક તરફીકાર્યવાહી કરવામાં આવશે.
અત્રે ઉલ્‍લેખનીય એ વાતનું છે કે, કોંગ્રેસ પક્ષ અત્‍યારે ખૂબ જ આક્રમક મુડમાં જોવા મળી રહી છે. તયારે સાવરકુંડલા કોંગ્રેસનાં 16 સદસ્‍યોમાંથી એક જ સુર વહેતો થયેલ છે કે આ બળવાખોર સભ્‍યોને કોંગ્રેસમાં પરત ન લેવા અને પક્ષાંતર ધારા મુજબ ડિસ્‍કોલીફાઈડ કરવા મકકમ નિર્ધાર વ્‍યકત કરેલ છે.