Main Menu

કોંગ્રેસ પક્ષ છોડીને ભાજપમાં ગયેલ તમામ આગેવાનો માટે કોંગ્રેસનાં દરવાજા ખુલ્‍લા : પરેશ ધાનાણીએ

લોકસભાની ચૂંટણી નવેમ્‍બર-ડિસેમ્‍બરમાં યોજાવવાની શકયતાઓ
કોંગ્રેસ પક્ષ છોડીને ભાજપમાં ગયેલ તમામ આગેવાનો માટે કોંગ્રેસનાં દરવાજા ખુલ્‍લા
વિરોધ પક્ષનાં નેતા પરેશ ધાનાણીએ આમંત્રણ પાઠવ્‍યું
ગાંધીનગર, તા. 10
આજરોજ ગુજરાત વિધાનસભા ખાતે ગુજરાત વિધાનસભા વિરોધપક્ષનાં નેતા પત્રકાર તથા મીડીયાનાં મિત્રોને સંબોઘ્‍યા અને તેઓનાં પ્રશ્‍નોનાં જવાબ આપ્‍યા હતા.
પરેશ ધાનાણીએજણાવ્‍યું હતું કે, 1રપ વર્ષથી એક વિચારધારા જેણે દેશને જોડવાનું કામ કર્યુ, જેણે દેશને આઝાદી અપાવવાનું કામ કર્યુ, જેણે દેશને દરેક પડકારોની સામે સંઘર્ષની રાહે આગળ ધપાવવાનું કામ કર્યુ એ કોંગ્રેસ પક્ષનાં પાયાનાં આગેવાનો, કાર્યકર્તાઓ સાથે પરામર્શમાં આવતા દિવસોની અંદર કોંગ્રેસ પક્ષમાં જેમણે વર્ષો સુધી યોગદાન આપ્‍યું હોય અને કોઈને કોઈ કારણોસર રાહ ભટકયા હતા એવા મિત્રો જેમને પસ્‍તાવો થતો હોય અને આવતા દિવસોમાં ફરી પાછા કોંગ્રેસ પક્ષની વિચારધારાને સમર્થન આપીને કોંગ્રેસ પક્ષના સંગઠનમાં જોડાવા માંગતા હશે તો જિલ્‍લા અને તાલુકા સ્‍તરનાં આગેવાનો દરેક સંસદ અને વિધાનસભા સ્‍તરનાં મુખ્‍ય આગેવાનો સાથે પરામર્શમાં આવતા દિવસોમાં કોંગ્રેસ પક્ષમાંથી ભૂતકાળમાં વિમુખ થયેલા અને ભાજપથી પસ્‍તાઈને પાછા ઘરે આવવા માંગતા દરેક આગેવાનો-કાર્યકર્તાઓ માટે અમે ભઘરવાપસીભનો કાર્યક્રમ શરૂ કરી રહૃાા છીએ. અમારા વિવિધ સ્‍તરનાં આગેવાન-કાર્યકરો આવા મિત્રો સાથે સંવાદ સ્‍થાપીને કોંગ્રેસ પક્ષની વિચારધારાને મજબુતી આપવા, દેશમાં લોકતંત્રનું પુનઃસ્‍થાપના કરાવવા, બંધારણનું રક્ષણ કરવા અને ભાજપને સબક શીખવાડવા માટે કોંગ્રેસ પક્ષનાં પ્‍લેટફોર્મ પર એમને આવકારવાના છે.
વધુમાં જણાવ્‍યું હતું કે, ગત અઠવાડિયેકોંગ્રેસ પક્ષનાં પ્રદેશ સ્‍તરીય શ્રેષ્ઠ નેતૃત્‍વએ ખૂબ ઉંડાણપૂર્વકની ચર્ચાઓ કરી અને ભાજપની નીતિ-રીતિઓથી નિષ્‍ફળતાથી નારાજ થઈ અને સત્તા પરિવર્તનમાં સમર્થન આપવા, આ દેશમાં લોકતંત્રને બચાવવા, બંધારણને રક્ષણ પુરૂં પાડવા માટે જે કોઈ મિત્રો સમર્થન આપવા માંગતા હશે તેવા કેટલાય પૂર્વ ધારાસભે, સ્‍થાનિક સ્‍વરાજયની સંસ્‍થાનાં વિવિધ સ્‍તરે ભૂતકાળમાં ચૂંટાયેલા પ્રતિનિધિઓ, સંગઠનનાં વિવિધ પદ અને સહકારી માળખામાં નેતૃત્‍વ કરતા ઘણા મોટા ગજાનાં આગેવાનો કોંગ્રેસ પક્ષનાં વિવિધ આગેવાનોનાં સંપર્કમાં છે. સરકરની નિષ્‍ફળતાઓ અંગે પોતાની વ્‍યથાઓ ઠાલવી રહૃાા છે અને આવા બધા જ મિત્રોને ભવિષ્‍યમાં કોંગ્રેસ પક્ષના પ્‍લેટફોર્મ પર આવીને તમામ મોરચે નિષ્‍ફળ ગયેલ ભાજપને સબક શીખવાડવા માટે અમે આમંત્રણ પાઠવવાના છીએ.
વધુમાં જણાવ્‍યું હતું કે, કુંવરજીભાઈ બાવળીયાને એક જ પ્રેસ કોન્‍ફરન્‍સમાં કોંગ્રેસમાંથી રાજીનામું અપાવવું, એની એ જ પ્રેસ કોન્‍ફરન્‍સમાં ભાજપનો ખેસ પહેરાવવો, એની એ જ પ્રેસ કોન્‍ફરન્‍સમાં કેબિનેટ ખાતાની ભેટ ધરવી એ મને લાગે છે કે ગુજરાતમાં ભાજપનું ખોખલાપણું પ્રજા સમક્ષ ખોખલું થયું છે. કુંવરજીભાઈએ ભાજપમાં જોડાઈને કોંગ્રેસને નુકસાન કર્યુ તેના કરતા ભાજપમાં નારાજ લોકોને સરકાર વિરુદ્ધ સંગઠિત કરવામાં ખૂબ મોટુંયોગદાન આપ્‍યું હોય તેમ હું જોઉ છું. આજ સુધી ભાજપમાં વિવિધ સ્‍તરે સરકારી નીતિ-રીતિઓ, કાર્યક્રમો અને પાયાનાં લોકોની અવગણનાથી કેટલાય લોકો નારાજ હતા, પરંતુ તેમની નારાજગીને કેન્‍દ્રિત કરવાનું-સંગઠિત કરવાનું કામ કુંવરજીભાઈએ ભાજપમાં જોડાઈ સીધા કેબિનેટ પદની ફાળવણીથી એ અવસર કોંગ્રેસ પક્ષને અને ગુજરાતની પ્રજા સામે પૂરો પાડયો છે. કુંવરજીભાઈનું જસદણનાં ધારાસભ્‍ય તરીકે રાજીનામું આપવું અને ફરી પાછા છ મહિનામાં ચૂંટાવાની અવધિ મુજબ આવતી 3 જાન્‍યુઆરી, ર019 પહેલાં જસદણ વિધાનસભાની પેટા ચૂંટણી કરવી પડે. જસદણ વિધાનસભાની પેટા ચૂંટણીની સરકારે ત્‍વરિત જાહેરાત કરવી જોઈએ. મને વિશ્‍વાસ છે કે ગુજરાતની પ્રજા અને જસદણનાં મતદારોનો કુંવરજીભાઈએ જે દ્રોહ કર્યો છે, તેનાથી તેઓ મોટા માર્જીનથી ચૂંટણી હારવાના જ છે. ભાજપ કુંવરજીભાઈની હાર અને ભાજપની નિષ્‍ફળતાઓને છૂપાવવા માટે જસદણ વિધાનસભાની પેટાચૂંટણી, રાજસ્‍થાન, મઘ્‍યપ્રદેશ અને છત્તીસગઢ વિધાનસભાની સામાન્‍ય ચૂંટણીઓ અને દેશની લોકસભાની ચૂંટણીઓને કેલેન્‍ડર વર્ષ ર018માં વહેલીતકે પૂર્ણ કરી ભાજપની નુકસાનીને ઓછી કરવાનો પ્રયાસ કરી શકે એવું મારું માનવું છે. 7 નવેમ્‍બરે દિવાળી અને રર નવેમ્‍બરે દેવદિવાળી છે એટલે હું વ્‍યકિતગત રીતે માનું છું કે રરનવેમ્‍બર અને 31 ડિસેમ્‍બર વચ્‍ચે જસદણની પેટા ચૂંટણી, રાજસ્‍થાન, મઘ્‍યપ્રદેશ, છત્તસગઢની વિધાનસભા અને દેશની લોકસભાની ચૂંટણીઓ સાથે થશે અને તેના માટે ગુજરાત કોંગ્રેસ આજથી જ તૈયાર છે.
કોંગ્રેસ પક્ષે એના પાયાના આગેવાનો, કાર્યકરો અને નેતાઓ સાથે ગયા અઠવાડીયે લોકસભાવાઈઝ પરામર્શ શરૂ કર્યો છે અને આવતા દિવસોમાં પાયાના કાર્યકર્તાઓની લાગણી-માંગણીને ઘ્‍યાને લઈ રાષ્‍ટ્રીય નેતૃત્‍વ લોકસભામાં યોગ્‍ય ઉમેદવારોની પસંદગી કરશે.
ગાંધી અને સરદારના ગુજરાતમાં યુવાનોનું પ્રતિનિધિત્‍વ કરતા કોઈ વ્‍યકિત, વર્ગ કે સમૂહે આમરણાંત ઉપવાસ પર બેવું પડે તે સરકારની નિષ્‍ફળતાને ઉજાગર કરે છે. આ સંવેદનહીન સરકાર લોકોની સમસ્‍યાઓથી મોઢું ફેરવી માત્ર સત્તાની ગલીયારીઓમાં ભય, ભ્રમ અને ભ્રષ્‍ટાચારથી શાસન ચલાવી રહી છે. સામાન્‍ય માણસની પીડાઓ વધી છે, સમસ્‍યાઓ વધી છે, પ્રશ્‍નો વઘ્‍યા છે ત્‍યારે કોઈ વર્ગનું પ્રતિનિધિત્‍વ કરતા વ્‍યકિતએ જો ઉપવાસ આંદોલન પર બેસવું પડે તે ભાજપ સરકાર માટે શરમજનક બાબત હશે અને આનો પ્રત્‍યુત્તર ગુજરાતની પ્રજા આવતા દિવસોમાં ચૂંટણીઓમાં સરકાર વિરોધી રોષ ઠાલવીને બતાવશે.
કોંગ્રેસ પક્ષની નીતિ- રીતિ-સિદ્ધાંતો સ્‍વયંસ્‍પષ્‍ટ છે. આ દેશમાંથી ગુલામીની જંજીરો તોડવા, અંગ્રેજોની ગુલામીમાંથી આઝાદી અપાવવા, આદેશમાં જાતિ, ભાષા, વર્ગ અને પ્રાંત વચ્‍ચે વહેંચાયેલા લોકોને જોડવામાં સંવિધાનના તાંતણે સ્‍વાભિમાનની યાત્રા આગળ ધપાવવા માટે કોંગ્રેસ પક્ષે હંમેશા નેતૃત્‍વ લીધું છે. આ લોકતંત્રની અંદર સંવિધાન એ જ ગીતા અને એ જ કુરાન છે ત્‍યારે દેશના સંવિધાન ઉપર જયારે સવાલો ઉભા થાય, દેશના સંવિધાનને તોડવાના સત્તામાં બેઠેલા લોકો ર્ેારા પ્રયાસ થાય ત્‍યારે સંવિધાનથી મળેલા અધિકારોનું રક્ષણ કરવા કોઈ પણ વ્‍યકિત, વર્ગ કે સમૂહ એ અધિકારનું આંદોલન ઉભું કરશે તો કોંગ્રેસ પક્ષ જનસામાન્‍યના અધિકારના આંદોલનનાં સમર્થનમાં હશે તેમ અંતમાં ધાનાણીએ જણાવ્‍યું હતું.