Main Menu

આંદોલનકારીઓએ ભૂમાફીયાઓનાં દબાણનાં સ્‍થળની મુલાકાત કરી

રાજુલા તાલુકાનાં દરિયાકાંઠાવિસ્‍તારનાં પીપાવાવ ધામનાં સરપંચ તથા ગ્રામજનો છેલ્‍લા 73 દિવસથી રાજુલા પ્રાંત કચેરી સામે ઉપવાસ આંદોલન કરી રહૃાા છે. જયારે રાજુલા મામલતદાર તથા પ્રાંત અધિકારી ર્ેારા ભૂમાફિયાઓના દબાણ દૂર કરી દીધાના દાવાઓ કરવામાં આવ્‍યા છે. પરંતુ વાસ્‍તવિક પરિસ્‍થિતિ કાંઈ અલગ જ છે. ઝીંગા ફાર્મનાં તળાવોમાં ફકત એક જગ્‍યાએ નાનું એવું ગાબડું પડયું છે જયારે પ એવા તળાવો છે કે ત્‍યા તંત્ર ર્ેારા કાંઈ જ કામગીરી કરવામાં આવી નથી અને આ તળાવોમાં હજુ પણ બેરોકટોક બિનકાયદેસર ઝીંગા ઉછેર કેન્‍દ્રો ચાલે છે. તંત્ર ર્ેારા એમ કહેવામાં આવે છે કે દબાણો બધા દૂર કરી અમે કબજો લઈ લીધો છે તો જે ઝીંગા ફાર્મ ચાલી રહૃાા છે તે શું તંત્ર ર્ેારા ચલાવવામાં આવી રહૃાા છે આવા પ્રશ્‍નો આંદોલનકારીઓ ર્ેારા કરવામાં આવ્‍યા હતા. આંદોલનકારી અશોકભાઈ ભાલિયા, ભાણાભાઈ ગુજરીયા, મુકેશભાઈ કામ્‍બડ, ચકુરભાઈ ગુજરીયા, ભાવેશભાઈ ગુજરીયા, રમેશભાઈ ગુજરીયા સહિતનાં લોકોએ આ બિનકાયદેસર ઝીંગા ઉછેર કેન્‍દ્રોની સ્‍થળ તપાસ કરી ત્‍યારે તંત્રની મીલીભગત સામે આવી રાજકીય વગ ધરાવતા ભૂમાફિયાઓના ઝીંગા ફાર્મ હજુ ચાલી રહૃાા છે. જયારે નાના માણસોના ઝીંગા ફાર્મ તંત્ર ર્ેારા સપાટો બોલાવી દીધો. આ તે કેવો ન્‍યાય એવા પ્રશ્‍નો ઉપસ્‍થિત થઈ રહૃાા છે. હવે તંત્રનાઅધિકારીઓ કયારે જાગશે અને માનવતાની દૃષ્‍ટિએ આંદોલનકારીઓને કયારે ન્‍યાય આપશે આવી લોકચર્ચા ઉઠી છે. જયારે આંદોલન દરમિયાન એક 7પ વર્ષનાં સોનાબેન નારણભાઈ બારૈયાની તબિયત લથડતા સારવાર અર્થે એમ્‍બ્‍યુલન્‍સ મારફતે રાજુલા સરકારી હોસ્‍પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્‍યા હતા. આ આંદોલનકારીઓમાં મોટા ભાગનાં પરિવારોની આર્થિક પરિસ્‍થિતિ અત્‍યંત નબળી હોય રાત્રે પોતાના ઘરે ચુલો પણ કેમ જગે છે ? એ તો આ પરિવારનાં સભ્‍યો અને આંદોલનકારીઓ જ જાણે કારણ કે પોતાના બાળકોનાં ભવિષ્‍ય માટે અને સ્‍થાનિક સ્‍તરે રોજગારી માટે આ ગ્રામજનો આંદોલન કરી રહૃાા છે. ત્‍યારે સોશ્‍યલ મીડિયામાં આ આંદોલનમાં બેઠા પરિવારોને આર્થિક તથા ચીજ વસ્‍તુઓ આપી મદદ કરવાની અવાજ ઉઠી છે. ત્‍યારે કોઈ વ્‍યકિત પોતાની શકિત પ્રમાણે આ આંદોલન કરી રહેલા ગરીબ પરિવારોને મદદ કરી શકે છે. તેના માટે અશોકભાઈ ભાલિયા 98રપ14ર918, અજય શિયાળ 76ર10પ48ર4 નો સંપર્ક કરી શકે છે. અથવા તો કોઈ પણ વ્‍યકિત રાજુલા પ્રાંત કચેરીએ 10 થી 6 ના સમયે રૂબરૂ પણ આવી શકે છે.


« (Previous News)