Main Menu

એપીએમ ટર્મિનલ્‍સ પિપાવાવે બિઝનેસ ઓપરેટર્સ સાથે નવી દિલ્‍હીમાં ટ્રેડ મીટનું આયોજન કર્યું

પિપાવાવ, ભારત – એપીએમ ટર્મિનલ્‍સ પિપાવાવે તાજેતરમાં નવી દિલ્‍હીમાં તેનાં ગ્રાહકો અને સર્વિસ પ્રોવાઇડર્સ માટે ટ્રેડ મીટનું આયોજન કર્યું હતું. આ ઇવેન્‍ટમાં ઉદ્યોગ સાથે સંકળાયેલા વિવિધ પ્રકારનાં હિતધારકો ઉપસ્‍થિત રહ્યાં હતાં, જેમાં કાર્ગો માલિકો, શિપિંગ લાઇન્‍સ, કન્‍ટેઇનર ટ્રેન ઓપરેટર્સ, ડ્રાઈ પોર્ટ્‍સ અને ફ્રેઇટ ફોરવર્ડર્સ મેનેજમેન્‍ટનાં વરિષ્ઠ અધિકારીઓ સામેલ થયાં હતાં. આ ઇવેન્‍ટનો મુખ્‍ય ઉદ્‌ેશ કાર્ગો સંચાલન કરવા પિપાવાવ બંદરની ક્ષમતાઓ પ્રદર્શિત કરવાનો તથા ગ્રાહકો અને પાર્ટનર્સને એકમંચ પર લાવીને બિઝનેસ નેટવર્ક વધારવાનો અને તેમને એકબીજા સાથે ઇન્‍ટરેક્‍ટિવ સેશન માટે તક પ્રદાન કરવાનો હતો. એપીએમ ટર્મિનલ્‍સ પિપાવાવનાં મેનેજિંગ ડિરેક્‍ટર કેલ્‍ડ પેડરસેને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્‍તરે એપીએમટર્મિનલ્‍સ સાથે કામ કરવાનાં પોતાનો અનુભવો વહેંચ્‍યાં હતાં તથા બંદર પર તાજેતરમાં નવી કામગીરીઓ વિશે ટૂંકમાં જાણકારી આપી હતી. પેડરસેને એપીએમ ટર્મિનલ્‍સ પિપાવાવ પર ાયઘ (મઅર્સ્‍ક લાઇન) અને હયણ (કોસ્‍કો અને વેન હાઈ) સેવાઓ શરૂ કરવાની બાબત પર ભાર મૂક્‍યો હતો. અત્‍યારે એપીએમ ટર્મિનલ્‍સ પિપાવાવ .કઘ સર્વિસ (વન) દ્વારા અમેરિકાનાં પશ્ચિમ કિનારે સીધું જોડાણ ધરાવે છે. તાજેતરમાં તેને બભફઢીફ સર્ટિફિકેટ મળ્‍યું હતું, જેનાં મારફતે એક્‍ઝિમ ગ્રાહકો (આયાત-નિકાસ કરતાં ગ્રાહકો) બભફઢતઘ સર્ટિફિકેશન મેળવી શકે છે અને વિવિધ પ્રકારનાં લાભ લઈ શકે છે, જેમાં કસ્‍ટમ દ્વારા પ્રેફરેન્‍શિયલ ટ્રીટમેન્‍ટ, ઝીરો કન્‍ટેઇનર સ્‍કેનિંગ (ચોકકસ ઇન્‍ટેલિજન્‍સને બાદ કરતાં) વગેરે સામેલ છે. તેમણે વધુમાં ઉમેર્યું હતું કે, ટ્રેડ મીટ અમારાં ગ્રાહકો, પાર્ટનર્સ અને સર્વિસ પ્રોવાઇડર્સને એકમંચ પર લાવવાનો અને તેમની વ્‍યાવસાયિક જરૂરિયાતો પર ચર્ચા કરવાનો તેમજ કોમન પ્‍લેટફોર્મ પર વિવિધ અનુકૂળ સોલ્‍યુશન ઓફર કરવાનો પ્રયાસ છે. આ અમારાં પાર્ટનર્સને એકબીજા સાથે જાણકારી વહેંચવાની અને મહવપૂર્ણ મુદ્‌ાઓ પર વિચારોનું આદાનપ્રદાન કરવાની તક આપે છે. હું તમામ સર્વિસ પ્રોવાઇડર્સનો તેમનાં સતત સાથસહકાર માટે આભાર માનું છું. એપીએમ ટર્મિનલ્‍સ પિપાવાવ આયાતમાટે કાનપુર, ડોમેસ્‍ટિક લોડ માટે મોદી નગર, નિકાસ માટે એસીટીએલ ફરિદાબાદ, સીડબલ્‍યુસીએન પાણીપત, પિયાલા જેવા મહવપૂર્ણ આઇસીડી   સ્‍થળો સાથે સારી રીતે જોડાયેલ છે. અત્‍યારે પોર્ટ પર અઠવાડિયે 7 ડેડિકેટેડ બ્‍લોક કન્‍ટેઇનર ટ્રેનની સેવા સુલભ છે (જે અગાઉ અઠવાડિયે 3 ટ્રેન કન્‍ટેઇનરની સેવાની સુલભતા ધરાવતું હતું). આ ઇવેન્‍ટ દરમિયાન કંપનીએ ન્‍યૂઝલેટર અને શિપિંગ લાઇન પર કેન્‍દ્રિત પર્ફોર્મન્‍સ રિપોર્ટ જેવી નવી પહેલો શરૂ કરવાની જાહેરાત કરી હતી. રેફર સિઝન માટે કંપનીએ સૂચવ્‍યું હતું કે, પોર્ટ ટૂંક સમયમાં કસ્‍ટમ પરીક્ષણો માટે ટેમ્‍પરેચર કન્‍ટ્રોલ એન્‍ક્‍લોઝર અને રોડ મારફતે આવતાં રેફર કાર્ગોની સુવિધામાં ડેડિકેટેડ એક્‍સપ્રેસ ગેટ પણ ઊભો કરશે