Main Menu

અલ્‍ટ્રાટેક સિમેન્‍ટ કંપની સાથે છેતરપીંડી કરનાર શખ્‍સોને જેલ હવાલે કરવામાં આવ્‍યાં

નવનિયુકત પોલીસ અધિક્ષક નિર્લિપ્‍ત રાયનું ઐતિહાસીક કાર્ય
અમરેલી, તા.30
પોલીસ અધિક્ષક નિર્લિપ્‍ત રાય, નાયબ પોલીસ અધિક્ષક બી.એમ.દેસાઈ તથા નાયબ પોલીસ અધિક્ષક આર.એલ.માવાણીનાં માર્ગદર્શન હેઠળ જાફરાબાદ પો.સ્‍ટે.પો.ઈન્‍સ. આર.ટી.ચનુરાએ જાફરાબાદ પો.સ્‍ટે. ફસ્‍ટ ગુ.ર.નં. 1પ/18 આઈ.પી.સી. કલમ 406, 4ર0, 46પ,467,471, 477 (ક), 114 મુજબના ગુન્‍હાની તપાસ સંભાળેલ જે ગુન્‍હો વાંઢ ગામે સર્વે નં.રપ0 વાળીજમીનમાં આવેલ ઓટોમેટીક વે-બ્રિજમાં તા.રર/6/18 થી 6 માસ અગાઉના સમયગાળા દરમ્‍યાન બનવા પામેલ જે સબબ આ ફરિયાદી વિનય શરદ ચિતલે (ઉ.વ.4પ) ધંધો, પ્રાઈવેટ નોકરી, રહે.જીસીડબલ્‍યુ કોલોની, બી-7 અલ્‍ટ્રાટેક સિમેન્‍ટ કંપની કોવાયા, તા.રાજુલા, જિ.અમરેલી વાળાએ જાફરાબાદ પો.સ્‍ટે. આવીને ફરીયાદ આપેલ કે અલ્‍ટ્રાટેક સિમેન્‍ટ કંપની કોવાયા દ્વારા માઈન્‍સમાંથી મટીરીયલનું પ્રોડકશન થાય છે. તેના વજન માટે કંપની દ્વારા વે-બ્રિજ લગત ભભઓટો પ્‍લાન્‍ટ સોફટવેરભભની ખરીદી કરેલ હોય જેના મેન્‍ટેનસનો કોન્‍ટ્રાક ભભઓટો પ્‍લાન્‍ટ ઈન્‍ડીયા સીસ્‍ટમ પ્રાઈવેટ લીમીટેડ, નવી મુંબઈને આપેલ છે. જે કંપનીના કર્મચારી (ઓપરેટર) સદામ યુસુફભાઈ મન્‍સુરી દ્વારા છેલ્‍લા 6 માસથી ભઓટો પ્‍લાન્‍ટ ઈન્‍ડીયા સીસ્‍ટમ પ્રાઈવેટ લીમીટેડ, નવી મુંબઈ દ્વારા આપવામાં આવેલ યુઝર આઈ.ડી. તથા પાસવર્ડથી ભભઓટો પ્‍લાન્‍ટ સોફટવેરભભમાં છેડ -છાડ કરીને માઈન્‍સમાંથી ટીપર ટ્રક અને ટોરસ ટ્રક દ્વારા લાવવામાં આવતા મટીરીયલના વજનમાં વધારો કરીને ટીપર ટ્રક અને ટોરસ ટ્રકના કોન્‍ટ્રાકટરોના બીલમાં આર્થિક ફાયદો કરાવી અલ્‍ટ્રાટેક સિમેન્‍ટ કંપની કોવાયાને આર્થિક નુકશાન કરાવતો હોય જેથી ઓટો પ્‍લાન્‍ટ ઈન્‍ડીયા સીસ્‍ટમ પ્રાઈવેટ લીમીટેડ – નવી મુંબઈના કર્મચારી (ઓપરેટર) સદામ યુસુફભાઈ મન્‍સુરી તથાટીપર ટ્રક અને ટોરસ ટ્રકના કોન્‍ટ્રાકટરો તથા તપાસ દરમ્‍યાન ખુલતા ઈસમોએ એક બીજાને મદદગારી કરી ગુન્‍હો કરેલ હોય જેના વિરૂઘ્‍ધમાં ફરીયાદ આપતા આ કામના મુખ્‍ય આરોપી સદામભાઈ યુસુફભાઈ મન્‍સુરી (ઉ.વ.ર4) ધંધો. પ્રા.નોકરી રહે. મુળ રોહિસા, તા.જાફરાબાદ હાલ. કોવાયા, જીસીડબલ્‍યુ કોલોની, એફ.ર43 તા.રાજુલા વાળાને તા.ર3/6/18 ના ક.18/30 વાગ્‍યે ધોરણસર અટક કરી ગુન્‍હાના કામે પુછપરછ કરતા ટોરસ ટ્રક તથા ટ્રીપર ટ્રકના માલીકોના કહેવાથી વે-બ્રિજના ઓટોપ્‍લાન્‍ટ સોફટવેરમાં છેડ-છાંડ કરીને વાહનોમાં આવેલ મટીરીયલ્‍સના વજનમાં વધારો કરી આપતો હતો. અને આ કામ માટે ટોરસ ટ્રક તથા ટ્રીપર ટ્રકના માલીકો આ કામના આરોપીને એક વાહન દીઠ મહીને રૂા.3,000 રૂપિયા આપતા હોવાની કબુલાત કરી ટ્રક માલીકોનો નામો જણાવતો હોય અને આરોપીની દીન – ર ની રીમાન્‍ડ મેળવી પુછપરછ કરતા આ કામે તપાસ દરમ્‍યાન કુલ રૂા. 10,9પ,000 ની રકમ છેતરપીંડી કરી ટોરસ ટ્રક તથા ટીપર ટ્રકના માલીકોએ અલ્‍ટ્રાટેક સિમેન્‍ટ કંપની કોવાયા પાસેથી છળકપટ કરી વધુ મેળવેલ હોય જેથી આ કામે એસ.પી.અમરેલીઓની સુચના તેમજ નાયબ પોલીસ અધિક્ષક સાવરકુંડલા વિભાગ સાવરકુંડલાઓના માર્ગદર્શન આધારે અમો તથા પોલીસ ઈન્‍સ. રાજુલા પો.સ્‍ટે. તથા પો.સ.ઈ.પ તથા પોલીસ કર્મચરી -60 દ્વારા અલ્‍ટ્રાકેટ સિમેન્‍ટ કંપની કોવાયાના માઈન્‍સ વિભાગમાં સર્ચ ઓપરેશન કરી ગુન્‍હામાં સંડોવાયેલ ટોરસ ટ્રક તથા ટ્રીપર ટ્રક મળી કુલ -30 વાહનોને કબ્‍જે કરી તેની કુલ કિંમત રૂા. 6,00,00,000 (છ કરોડ પુરા) ગણી તપાસ અર્થે કબ્‍જે કરવામાં આવેલ છે. તેમજ આ કામે ટ્રાન્‍સપોર્ટ કોન્‍ટ્રાકટરો કે જેઓ ઉપરોકત ટં્રકોના માલીક છે. તેઓ જબરાભાઈ ટપુભાઈ વાઘ, સોમાતભાઈ નથુભાઈ લાખણોત્રા, ભગતભાઈ લખમણભાઈ વાઘ, નનાભાઈ ભાણાભાઈ લાખણોત્રા, અરજણભાઈ સાર્દુળભાઈ લાખણોત્રા, ભાણાભાઈ અમરાભાઈ રમ, લાભુભાઈ બાલુભાઈ વાઘ, રાજેશભાઈ મેઘાભાઈ મકવાણા, કનુભાઈ વેલજીભાઈ સાખંટની તા.ર9/6/18 ના.ક.ર0:00 વાગ્‍યે અટક કરેલ છે. તથા તેઓને આ ગુન્‍હામાં ઓટોમેટીક વે-બ્રિજ લગત “ઓટો પ્‍લાન્‍ટ સોફટવેર” માં છેડ – છાડ કરી વિશ્‍વાસઘાત કરીને મેળવેલ કુલ રૂા.10,9પ,000 (દસ લાખ પંચાણું હજાર) ની રકમ ઉપરોકત તમામ આરોપીઓ પાસેથી કબ્‍જે કરવામાં આવેલ છે. અને આરોપીઓને અમરેલી જેલ હવાલે કરવામાં આવેલ છે. આ કામગીરીમાં જાફરાબાદ પો.સ્‍ટે.ના હેડ. કોન્‍સ. આઈ.એલ. ગોહીલ તથા પી.ડી.કલસરીયા તથા વી.વી. ડાભી તથા પો.કોન્‍સ. અજયભાઈ તથા પ્રવિણભાઈ વિગેરે જોડાયેલ હતા.