Main Menu

ખાંભા પંથકનાં વિદ્યાર્થીઓને એસ.ટી. બસની સુવિધા આપવા માંગ

ખાંભા તા. ર6
સરકાર ર્ેારા બેટી બચાવો બેટી પઢાવો અને શાળા પ્રવેશોત્‍સવ ર્ેારા બાળકોને અભ્‍યાસ કરવામાટે આંગણવાડી કક્ષાની પ્રોત્‍સાહીત કરવા સાથે વિના મૂલ્‍યે એસ.ટી. બસનો પાસ કાઢી આપવાની યોજનાથી બાળકો અભ્‍યાસ કરવા પ્રેરાય છે. પરંતુ ખાટલે મોટી ખોટ કે અમરેલી એસ.ટી. ડીવીઝન ર્ેારા ખાંભા તાલુકા સાથે કાયમી ઓરમાયુ વર્તન રખાતું હોય તેમ ખાંભા તાલુકાનાં છેવાડાનાં ભાણીયા- ગીદરડી- ધાવડીયા- તાતણીયા- ઉમરીયા- પીપળવા-ભાડ- વાંકીયા સહીત ખાંભા તાલુકાનાં વિસ્‍તાર અને વસ્‍તી વેપાર ધંધામાં બીજા ક્રમનાં ડેડાણ ગામ સહીતનાં અન્‍ય રર ગામો તેમજ ખાંભા નજીક પડતા સાવરકુંડલાના ગીણીયા- બગોયા- દાઢીયાળી ગામોને શાળા સમયે અપડાઉન કરવાની પૂરતી સુવિધા ન હોવાથી રીક્ષા-છકડો જેવા ખાનગી વાહનોમાં ખચાખચ બેસી જીવનાં જાખમે મુસાફરી કરવી પડતી હોય તેમ ગત સાલ પીપળવા ગામનાં વિદ્યાર્થીઓ રીક્ષામાં અભ્‍યાસ માટે ખાંભા આવતા હતા ત્‍યારે રીક્ષા પલ્‍ટી મારી જવાના કારણે અનેક વિદ્યાર્થીઓને નાની/મોટી ઈજાઓ અને એક વિદ્યાર્થીનીનો ગોળો ભાંગી જવાથીઅભ્‍યાસ કરવો હોવા છતાં અધુરો અભ્‍યાસ છોડવાની ફરજ પડેલ તે પ્રમાણે જ ગત સાલ ખાંભા તાલુકાનાં છેવાડાનાં ગામ એવા માલકનેસ ગામેથી 3પ વિદ્યાર્થી/ વિદ્યાર્થીનીઓએ ખાંભાની જે.એન. મહેતા હાઈસ્‍કૂલમાં એડમીશન મેળવી 3પ વિદ્યાર્થી/વિદ્યાર્થીનીઓ રીક્ષામાં જીવના જોખમે અપડાઉન કરી અભ્‍યાસ કરતાવિદ્યાર્થીઓએ એસ.ટી. બસની સુવિધાનાં અભાવે જીવના જોખમે રીક્ષામાં કરવું પડતું અપડાઉન કરવા કરતા ચાલુ અભ્‍યાસ છોડવા મજબુર બન્‍યા હોય તેમ ખાંભા હાઈસ્‍કૂલમાં લીવીંગ સર્ટી કઢાવવાથી અધુરો અભ્‍યાસ છોડી મજુરી કે અન્‍ય કામોમાં   જોડાયા છે.
અત્રે ઉલ્‍લેખનીય છે કે ખેતી અને પશુપાલન ઉપર નભતા ખાંભા તાલુકાના ભાણીયા ગામની સરકારી  શાળાનો તાજેતરમાં નેશનલ કક્ષાએ શ્રેષ્ઠ શાળાનો એકથી દસ શાળામાં સમાવેશ થયેલહોય, ખાંભા તાલુકાના વિદ્યાર્થી/વિદ્યાર્થીનીઓને ખાંભા તાલુકા મથકે અભ્‍યાસ કરવા વહેલી સવારે ધાવડીયા- પીપળવા- ઉમરીયા- ગીદરડી- ખાંભા તથા ડેડાણ વિસ્‍તારનાં ગ્રામ્‍ય વિસ્‍તારોને ખાંભા સાથે જોડતી તેમજ સાવરકુંડલાના ગ્રામ્‍ય વિસ્‍તારને ખાંભા સાથે જોડતી વહેલી સવારે 6-00 વાગ્‍યે અને બપોરના 1-4પ કલાકે વિદ્યાર્થીઓને પોત પોતાના ગામોમાં પરત જવા એસ.ટી. બસની સુવિધા આપવા આરટીઆઈ એકટીવીસ્‍ટ બાંટાવાળાએ મુખ્‍યમંત્રીને પત્ર પાઠવીને માંગ કરેલ છે.


(Next News) »