Main Menu

અમરેલીમાંગટરનાં ગંધાતા પાણી માર્ગ પર ફરી વળતા નારાજગી

અમરેલીના ઘાંચીવાડમાં છેલ્‍લા ચાર દિવસથી ગટર બ્‍લોક થતા ગટર ઉભરાઈ તેનું પાણી રસ્‍તા ઉપરથી પસાર થઈ રહૃાું છે. જેના કારણે ઘાંચીવાડમાંથી પસાર થવું ત્‍યાંના રહેવાસીઓ માટે મુશ્‍કેલ થયું છે. હાલમાં રમજાન મહિનો પણ ચાલુ હોઈ મસ્‍જીદે નમાજ પઢવા જતા નમાજીઓને આ રસ્‍તેથી પસાર થવું પડે છે. અને ગંદા પાણીના છાંટા ઉડવાના કારણે અપવિત્ર (નાપાક) થઈ જતા નમાજીઓની નમાજ પણ થતી નથી. નગરપાલિકા ર્ેારા સ્‍વચ્‍છતા અભિયાન માત્ર સાફ અને સ્‍વચ્‍છ રસ્‍તા ઉપર ચલાવી ડિંડક કરી રહૃાા છે. ખરેખર જો સ્‍વચ્‍છ શહેર રાખવું હોઈ તો નગરપાલિકાનાં કર્મચારીઓએ ઉભરાતી ગટરો પણ સાફ કરી સ્‍વચ્‍છ અભિયાનને સાર્થક કરવું જોઈએ. માત્ર કાગળ અને પબ્‍લિસિટી મર્યાદિત સ્‍વચ્‍છતા અભિયાન કરી શહેરની પ્રજાને ઉલ્‍લુ રમાડવામાં આવે છે. ઘાંચીવાડના રહેવાસીઓ ર્ેારા નગરપાલિકાનાં કર્મચારીઓને ટેલિફોનિક ફરિયાદ કરવા છતાં હજુ સુધી ઉભરાયેલ ગટર સફાઈ કરવા કોઈ સફાઈ કર્મચારીઓ ડોકાયા નથી. હાલ રમજાન માસ શરૂ છે અને ચાર દિવસ બાદ ઈદનો મોટો તહેવાર પણ આવી રહૃાો છે ત્‍યારે પછાત અને લઘુમતી સમાજના વિસ્‍તારમાં ભેદભાવ રાખતી નગરપાલિકાએ સફાઈ પ્રત્‍યે ખેવના રાખવા અહીંના રહીશોએ માંગ કરેલ છે.


« (Previous News)