Main Menu

અમરેલી જિલ્‍લાનું ધો. 1ર વિજ્ઞાન પ્રવાહનું 76.44 ટકા પરિણામ : ગત વર્ષ કરતાં ઓછું

અમરેલી, તા. 10
સમગ્ર ગુજરાતમાં માર્ચ-18માં લેવાયેલ ધોરણ 1ર વિજ્ઞાન પ્રવાહનું આજે પરિણામ જાહેર થતાં ગત વર્ષ કરતાં 9 ટકા જેટલું પરિણામ ઓછુ આવતાં વિદ્યાર્થીઓમાં ભારે નારાજગી જોવા મળતી હતી. જયારે પાસ થઈ જનારા વિદ્યાર્થીઓમાં ભારે ઉત્‍સાહ જોવા મળતો હતો.
અમરેલી જિલ્‍લામાં કુલ 4 કેન્‍દ્રો ઉપર 14 જેટલી બિલ્‍ડીંગમાં પરીક્ષાઓ યોજાય હતી. જેમાં કુલ નોંધાયેલા વિદ્યાર્થીઓ ર711 હતા. જે પૈકી ર708 પરીક્ષાર્થીઓએ પરીક્ષા આપી હતી. તે પૈકી ર070 વિદ્યાર્થીઓ પાસ થયા હતા અને 638 જેટલા વિદ્યાર્થીઓ ધો.1ર વિજ્ઞાન પ્રવાહમાં નાપાસ થવા પામેલ છે.
કેન્‍દ્ર પ્રમાણે પરિણામ જોઈએ તો અમરેલી કેન્‍દ્રમાં કુલ 1603 પૈકી 160ર વિદ્યાર્થીઓએ પરીક્ષા આપી હતી. જેમાં 1ર16 વિદ્યાર્થીઓ પાસથવા પામ્‍યા છે. જયારે 387 વિદ્યાર્થીઓ નાપાસ થયા છે. જેથી અમરેલી કેન્‍દ્રનું સરેરાશ પરિણામ 7પ.91 ટકા જેટલું થવા જાય છે.
બગસરા કેન્‍દ્રમાં કુલ નોંધાયેલા 3રપ પરીક્ષાર્થીઓએ પરીક્ષા આપી જેમાં ર93 વિદ્યાર્થીઓ પાસ થયા હતા જયારે 3ર વિદ્યાર્થીઓ નાપાસ થયા હતા જેથી આ કેન્‍દ્રનું પરિણામ 90.1પ ટકા થયેલ છે.
સાવરકુંડલા કેન્‍દ્રમાં પર3 નોંધાયેલા વિદ્યાર્થીઓ પૈકી પરર વિદ્યાર્થીઓએ પરીક્ષા આપી હતી જે પૈકી 344 પાસ થયા હતા જયારે 179 નાપાસ થયા હતા જેથી પરિણામ 6પ.90 ટકા થવા પામેલ છે.
જયારે ચોથા અને અંતીમ કેન્‍દ્ર લાઠી કેન્‍દ્રમાં કુલ ર60 પરીક્ષાર્થીઓ પૈકી રપ9 વિદ્યાર્થીઓએ પરીક્ષાઓ આપી હતી જેમાં ર17 વિદ્યાર્થીઓ પાસ થયા હતા અને 43 નાપાસ થતાં આ કેન્‍દ્રનું 83.78 ટકા પરિણામ આવ્‍યું છે.
અમરેલી જિલ્‍લાનું સરેરાશ પરિણામ 76.44 ટકા પરિણામ આવ્‍યું છે. જયારે પરીક્ષા દરમિયાન 6 જેટલાં વિદ્યાર્થીઓ ગેરરીતી સબબ ઝડપાયા હતા.