Main Menu

ચમારડીમાં દાતા ગોપાલ શેઠનાં સહયોગથી જળસિંચન કામગીરીનો પ્રારંભ

ચમારડીમાં ઠેબી નદી ઉંડી ઉતારવાની કામગીરીનું ખાતમુર્હુત સંત લહેરીગીરીબાપુની જગ્‍યાના મહંત શ્રી બાબુગીરી બાપુના વરદ હસ્‍તે કરાયું. ઢોલ નગારા સાથે વાજતે ગાજતે આયોજન કરાયું. સંતો-મહંતો દાતાશ્રીઓ તથાબાબરા તાલુકાનાં ભાજપનાં કાર્યકર્તાઓ તથા અધિકારીઓ સહીત મોટી સંખ્‍યામાં ગામ લોકોની ઉપસ્‍થિતિમાં કરવામાં આવેલ. ગુજરાત સરકાર ર્ેારા જળસંચય અભિયાનથી નદીઓ થશે પુનઃ જીવિત ત્‍યારે તા.1 થી 31 મે સુધી સુજલામ સુફલામ જળ અભિયાન અંતર્ગત આજે બાબરા તાલુકાનાં ચમારડી ગામનાં ઉદ્યોગપતિ અને લાઠી- બાબરા- દામનગર વિસ્‍તારમાં ભામાશા તરીકે ઓળખાતા ગોપાલભાઈ વસ્‍તરપરાનાં જળ સિંચાઈ યોજનામાં સિંહફાળાથી અને ગામ લોકોની ભાગીદારીથી ઠેબી નદી ઉંડી ઉતારવાની કામગીરીનો પ્રારંભ થઈ ચુકયો છે. ત્‍યારે મોટી સંખ્‍યામાં ટ્રેકટરો, હીટાચી મશિનો કામે લાગડી દેવામાં આવ્‍યા છે. ત્‍યારે ચમારડી ગામમાં અગાઉ પણ ગોપાલ શેઠ ર્ેારા પોતાના સ્‍વખર્ચે પ્રવેર્શેારો, વૃક્ષારોપણ કાર્યક્રમો, બગીચાઓ તેમજ દર વર્ષને સાથે રાખીને વિશાળ સર્વજ્ઞાતિ, સર્વધર્મ, સર્વ સમાજ સમૂહ લગ્નનું આયોજન કરવામાં આવે છે ત્‍યારે આવી વિવિધ સુવિધાઓ લોકોને પુરી પાડવામાં આવે છે. ત્‍યારે આવી પ્રેરણાદાયી પ્રવૃતિથી સતત વ્‍યસ્‍ત રહેતા ગોપાલભાઈ વસ્‍તરપરાને બાબરા વિસ્‍તારનાં લોકો બિરદાવી રહૃાા છે ત્‍યારે આ પ્રસંગે લાઠી પ્રાન્‍ત અધિકારી વી. સી. ભોડાણા, અમરેલી પ્રાન્‍ત અધિકારી ડી.એન. અંતાણી, બાબરા મામલતદાર, ચમારડી સરપંચ અરવિંદભાઈ મેમકીયા, જીવનભાઈ પીઢવડીયા, ભુપેન્‍દ્રભાઈબસીયા, મહંત શ્રી બાબુગીરીબાપુ, જયસુખભાઈ , હીંમતભાઈ દેત્રોજા, જીવરાજભાઈ લાહર, રાજુભાઈ વિરોજા, લાલજીભાઈ વસ્‍તરપરા, હરીભાઈ મકવાણા, જેન્‍તીભાઈ વસ્‍તરપરા, મગનભાઈ કોલડીયા, મહેશભાઈ નવાપરીયા સહીત રાજકીય આગેવાનો ઉપસ્‍થિત રહૃાા હતા.