Main Menu

પીપાવાવનાં ખેડૂતોને ખેડૂત સમાજનું ખુલ્‍લુ સમર્થન

રાજયપાલને પત્ર પાઠવીને યોગ્‍ય કરવા રજૂઆત કરવામાં આવી
જિલ્‍લાનાં ભૂમાફીયાઓની જોહુકમી દૂર નહીં થાય તો જનઆંદોલન કરવાની ચીમકી
અમરેલી, તા. 4
અમરેલી જીલ્‍લાનાં રાજુલા તાલુકાનાં પીપાવાવ ગામની જમીન ભાવનગરનાં રાજવીએ પીપાવાવ ધામથી ઓળખાતી ધાર્મિક જગ્‍યાની પ્રસિઘ્‍ધિ જળવાઈ રહે તે માટે ધાર્મિક જગ્‍યાને તથા ગામનાં લોકોને પોતાની આજીવિકા માટે ખેતી કરવા પીઠાનાં આગર બનાવવા તેમજ ગાયો માટે મોટા પ્રમાણમાં ગૌચર માટે આ ગામની જમીન તે સમયમાં પ્રસિઘ્‍ધ ગણાતો ત્રામપત્ર લેખથી આ ગામની જમીન ફાળવેલ હતી તેથી આ જમીન કોઈ પણ સંજોગોમાં કોઈપણ હેતુ માટે કે ઉદ્યોગોને કદાપી ફાળવી શકાય નહીં. તેથી આ જમીન જી.એચ.સી.એલ. કંપની તથા અન્‍યને ફાળવવામાં આવેલ છે. તેમાં જીલ્‍લા અને તાલુકાનાં રેવન્‍યુ વિભાગનાં મુખ્‍ય અધિકારીઓએ કરોડો રૂપીયાનો ભ્રષ્‍ટાચાર કરીને ગોલમાલ કરેલ હોય તેવા ખુલ્‍લા સંકેતો અમોને જણાય રહૃાા છે. કંપની તથા ખાનગી માલીકો પાસે હાલમાં જે જમીન છે. તેની લીઝ પુરી થઈ ગયેલ હોવા છતાં પણ આ ગામનાં લોકોને દબાવીને તથા ધાક ધમકી આપીને ગેરકાયદેસર રીતે જમીનનો કબજો જમાવી બેઠા છે. તેથી આ ગામના લોકો ભય અને ફફડાટથી હાલમાંજીવી રહૃાા છે. તે અતિ ગંભીર બાબત ગણાય. તેમજ ઉપરોકત બાબતે જીલ્‍લા કલેકટર, અને રાજુલા રેવન્‍યુ વિભાગ કંપનીની તરફેણ કરે છે. તેવું અમારું માનવું છે. આ બાબતે સ્‍પેશ્‍યલ વિજીલન્‍સ, કોર્ડ, ક્રાઈમ બ્રાન્‍ચ અથવા એસ.આઈ.ટી. ર્ેારા ન્‍યાય, સત્‍ય અને પ્રમાણીકતાથી યોગ્‍ય તપાસ કરવામાં આવે તો ઉપરોકત બાબતે બીટકોન અને જમીન વિકાસ નિગમ જેવું કરોડો/અબજો રૂપીયાનું મોટું કૌભાંડ બહાર આવે તેમ છે. અને અમરેલી જીલ્‍લા અને તાલુકાનાં રેવન્‍યુ વિભાગનાં મુખ્‍ય અધિકારીઓ ખુલ્‍લે આમ પકડાય તેમ છે. તેમજ જી.એચ.સી.એલ. કંપનીના માલીક અને અધિકારીઓ રાજકીય આગેવાનો અને માથાભારે વ્‍યકિતઓનાં ભ્રષ્‍ટાચારની પોલ યોગ્‍ય તપાસ થાય તો ખુલ્‍લી પડી શકે તેમ છે.
વિશેષમાં જી.એચ. સી.એલ. કંપનીને તથા પ્રાઈવેટ માલીકોને પીપાવાવ ગામની જમીન ફાળવેલ તેની લીઝ પુરી થઈ ગયેલ છે. તેથી આ જમીન કાયદાનાં નિયમ પ્રમાણે પીપાવાવ ગામનાં લોકોને મળવા પાત્ર છે. તેમજ આ જમીન આ કંપનીએ તથા પ્રાઈવેટ માલીકોએ પરત મેળવવી હોય તો હેરીગ (લોક સુનાવણી) કરીને મેળવવાની હોય છે. છતાં પણ જીલ્‍લા અને તાલુકાનાં રેવન્‍યુ વિભાગનાં મુખ્‍ય અધિકારીઓ કંપનીને તથા પ્રાઈવેટ માલીકોને રીન્‍યુ કરીને જમીન ફાળવવા તનતોડ મહેનત કરી રહૃાા છે. તેજ ઘણુ જાણવી જાય છે. તેથીઉપરોકત બાબતે પીપાવાવ ગામનાં લોકોને દિવસ સાતમાં ન્‍યાય નહી     મળે તો ભાવનગર તથા અમરેલી જીલ્‍લા ખેડૂત સમાજ આ વિસ્‍તારનાં લોકોને ન્‍યાય મળી રહે ત્‍યાં સુધી સાથ સહકાર આપશે. તેમ છતાય ન્‍યાય નહી મળે તો ટૂંક સમયમાં ગુજરાત ખેડૂત સમાજ ગુજરાત ભરનાં અન્‍ય સંગઠનોને તથા સામાજીક સંસ્‍થાઓને આ બાબતે બોલાવીને ન્‍યાય મેળવીને જ જંપશે.
ભાવનગર અને અમરેલી જીલ્‍લાની જમીનો ઉદ્યોગપતિઓ તથા અન્‍ય પ્રાઈવેટ માલીકોને ફાળવી દેવા રાજય અને કેન્‍દ્ર સરકારના ઈશારે બન્‍ને જીલ્‍લાનાં જીલ્‍લા કલેકટરો અને તમામ તાલુકાનાં મુખ્‍ય રેવન્‍યુ અધિકારીઓ બીનકાયદેસર, આડેધડ જમીન ફાળવી રહૃાા છે તે અતી ગંભીર ગુન્‍હો ગણાય. તેથી જ બન્‍ને જીલ્‍લાનાં ખેડૂતો પશુપાલકો, ખેતમજૂરો તથા ગરીબો ઠેકઠેકાણે પોતાના હક્ક અને અધિકાર માટે આંદોલનો કરી રહૃાા છે અને તે તમામ આંદોલન કાર્યોને દબાવી દેવા કેન્‍દ્ર અને રાજય સરકારના ઈશારે કંપનીની તરફેણ કરીને જીલ્‍લા કલેકટરો ખોટી રીતે લોકો ઉપર લશ્‍કર, મીલીટ્રી, એસ.આર.પી. પોલીસ વિગેરે ર્ેારા   ગોળીબાર, ટીયરગેસ, પાણીમારો, લાઠીચાર્જ, ધરપકડ વિગેરે અતિત્રાસ ગુજારવામાં આવે છે તે લોકશાહી દેશમાં લોકશાહી ઉપર ખુલ્‍લો સગીર બળાત્‍કાર અને લોકશાહીનું ખુન ગણાય. તેથી બન્‍ને જીલ્‍લાના કલેકટરો અને બન્‍ને જીલ્‍લાનાં તમામતાલુકાનાં રેવન્‍યુ વિભાગનાં મુખ્‍ય અધિકારીઓને સખત સજા થાય અને તેની તમામ મિલ્‍કત જપ્‍ત થાય તેવા આદેશ કરાવો તો જ ગરીબ લોકો સુખેથી જીવી શકે તેમ છે. આ બાબતે પીપાવાવ ગામનાં લોકો તા. રપ/4/ર018 થી રાજુલા પ્રાન્‍ત અધિકારી કચેરી સામે પ્રતિક ઉપવાસની અહિંસક છાવણી નાખીને બેઠા છે. તેને દબાવી દેવા જી.એચ.સી.એલ. કંપનીના માલીક/અધિકારીઓ પ્રાઈવેટ દબાણ કર્તાઓ આ લોકો ઉપર ત્રાસ ગુજારીને હુમલો કરે તેવી આ લોકોને શંકા છે. તેમજ રાજુલા તાલુકાનાં પ્રાંત અધિકારી આ લોકોને અવારનવાર જણાવે છે કે કંપની તથા પ્રાઈવેટ માલીકો સાથે બેઠક કરીને ઉકેલ લાવો. તે એક પ્રકારની ગુપ્‍ત ધમકી ગણાય કારણ કે આ બાબતે આ લોકોને ન્‍યાય અપાવવાની તમામ જવાબદારી અમરેલી જીલ્‍લા કલેકટર અને રાજુલા પ્રાત અધિકારી અને મામલતદારની ફરજીયાત ફરજ હોય છે. તેથી આજદિનથી આ લોકો ઉપર કોઈપણ જાતનો કોઈપણ અઘટીત બનાવ બનશે તથા જાનમાલ, પ્રતિષ્ઠાને હાની પહોંચશે તો આજ દિનથી તમામ જવાબદારી અમરેલી જીલ્‍લા કલેકટરની રહેશે તેમજ કંપનીનાં માલીક અને અધિકારીઓ એટલા જ જવાબદાર ગણાશે. ઉપરોકત બાબતે લાગતી વળગતી તમામ કચેરીઓને યુઘ્‍ધનાં ધોરણે કડક સૂચનો કરવા આદેશ કરો તેમ ભાવનગર જીલ્‍લાનાં ખેડૂત સમાજનાં પ્રમુખ વાળા ભરતસિંહ પોપટભા (તરેડી)પ્રતાપભાઈ એન. ગોહીલ ખેતીવાડી પર્યાવરણ બચાવો બંધારા સમીતી પ્રમુખ (મહુવા) નરેશભાઈ વીરાણી જીલ્‍લા પ્રમુખ ખેડૂત સમાજ (અમરેલી) મનુભાઈ ચાવડા (ભોરીગડા) અશોકભાઈ ભાલીયા (ખડસલીયા) જણાવી રહૃાા છે.