Main Menu

અંતે અમરેલીનાં કામનાથ તળાવને ઉંડું ઉતારવાનું શરૂ

રાજય સરકાર ર્ેારા સુજલામ્‌ સુફલામ્‌ જળ અભિયાન અંતર્ગત
અંતે અમરેલીનાં કામનાથ તળાવને ઉંડું ઉતારવાનું શરૂ
કામનાથ જળાશયને ઉંડુ ઉતારવાથી શહેરની પીવાના પાણીની સમસ્‍યા મહ્‌દઅંશે દૂર થશે
અમરેલી, તા. 1
સુજલામ સુફલામ જળ અભિયાન અંતર્ગત કૃષિ-ગ્રામવિકાસ મંત્રી અનેઅમરેલી જિલ્‍લા પ્રભારી મંત્રી આર.સી. ફળદુએ, અમરેલીના કામનાથ તળાવને ઉંડા ઉતારવાની કામગીરીનો પ્રારંભ કરાવ્‍યો હતો.
જિલ્‍લા પ્રભારીમંત્રી આર.સી. ફળદુએ કહૃાું કે, ગુજરાત રાજય સ્‍થાપના દિવસ છે ત્‍યારે સમગ્ર ગુજરાતમાં આજે હરખનો ઉત્‍સવ છે. ધબકતુ-દોડતું અને સતત વિકસતું ગુજરાત એક પછી એક વિકાસકાર્યો હાથ ધરી રહૃાું છે. રાજય સરકારે જળસંચયના કાર્યો હાથ ધરી દુષ્‍કાળની સંભવિત સ્‍થિતિને પહોંચી વળવાનો ઉમદા પ્રયાસ કર્યો છે.
મંત્રી ફળદુએ કહૃાું કે, જળસંપત્તિ સચવાય રહે તે માટે સમયનો સદ્‌પયોગ કરીને જળસંચયના કાર્યોને સફળ બનાવવામાં સહયોગી થઈએ. તેમણે ધાર્મિક-સામાજિક સંસ્‍થા તેમજ વ્‍યકિતગત દાતાઓનાં સહારની નોંધ લઈ આભારની લાગણી વ્‍યકત કરી હતી. ભામાશાઓની કાર્યશૈલી ભાવિ પેઢી માટે અનુકરણીય-પ્રેરણાદાયી છે.
મંત્રી ફળદુએ કર્મયોગી બની જળસંચયના કાર્યોને પૂર્ણ કરવા અનુરોધ કર્યો હતો. મંત્રી ફળદુ તથા મહાનુભાવોએ કામનાથ તળાવ ખાતે ખાતમુર્હુત વિધી કરી હતી.
ગુજરાત મ્‍યુનિસિપલ ફાયનાન્‍સ બોર્ડના ચેરમેન ધનસુખભાઈ ભંડેરીએ કહૃાું કે, ગુજરાત રાજય સ્‍થાપના દિનની શુભકામનાઓ પાઠવી, અમરેલીનાં રતન અને ગુજરાત રાજયના પ્રથમ મુખ્‍યમંત્રી ડો. જીવરાજ મહેતા અને તેમની વહીવટી કુશળતાઓના સંસ્‍મરણો તાજા કર્યા હતા. તેમણેસુજલામ સુફલામ જળ અભિયાનની વિગતો જણાવી સમાજ પ્રત્‍યેનું ઋણ અદા કરવા અપીલ કરી હતી.
કામનાથ મહાદેવ-અમરેલી ખાતેના કાર્યક્રમમાં ગુજરાત રાજય કોળી-ઠાકોર વિકાસ નિગમનાં ભૂપતભાઈ ડાભી, સાંસદ નારણભાઈ કાછડીયા, જિલ્‍લા ગ્રામ વિકાસ એજન્‍સી નિયામક ડોબરીયા, જિલ્‍લા આયોજન અધિકારી ટોપરાણી, પ્રાંત અધિકારી સતાણી, મામલતદાર જાદવ, અમરેલી નગરપાલિકા પ્રમુખ અલ્‍કાબેન ગોંડલીયા, પૂર્વ કૃષિમંત્રી વી.વી. વઘાસીયા, સુરતના પૂર્વ ધારાસભ્‍ય પ્રફુલ્‍લભાઈ પાનસુરીયા, જિલ્‍લા ભાજપ પ્રમુખ હિરેન હિરપરા, અગ્રણી જીતુભાઈ ડેર, કમલેશભાઈ કાનાણી, કૌશિક વેકરીયા, મયુરભાઈ હિરપરા, શરદભાઈ લાખાણી, અશ્‍વિનભાઈ સાવલીયા, શાબ્‍દિક સ્‍વાગત ચીફ ઓફિસર જગતસિંહ વસાવાએ તેમજ કાર્યક્રમનું સંચાલન પ્રકાશ જોષીએ કર્યુ હતું.


« (Previous News)